PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Window 8.1 ผมมีปัญหาครับ (เถื่อน)

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 12:49
ใช้มาประมาณเดือนเศษๆ ตอนนี้พอเปิดเครื่องมันจะขึ้นว่า

Reinstall window now. You license to use this version of windows will expire soon. When it expire your PC will restart every two hours. Get the latest version of windows to avoid these interruptions.

สรุปว่า window ผมมันเป็นเวอร์ชั่นไม่เต็มหรอครับ ตอนติดตั้งผมก็ใช้ตัว Activate เรียบร้อยแล้วนะ หรือต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวครับ เพิ่งลงไปเอง :(

popsa00
3rd January 2014, 13:03
ผมก็เป็น -.-
รู้สึกว่าความซวยเริ่มมาเยือน ฮ่าๆๆๆ

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 13:07
ผมก็เป็น -.-
รู้สึกว่าความซวยเริ่มมาเยือน ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้ผมกำลังโหลดวินโดวใน Store อยู่ครับ ไม่รู้จะใช้ได้ป่าว กดตรง Get window น่ะครับ แล้วมันจะให้โหลด 3GB กว่าๆ

ไม่รู้จะใช้ได้ป่าว -*-

chikuva
3rd January 2014, 13:50
microsoft จับได้ว่าเราใช้ของเถื่อนครับ
วิธีแก้ ไม่แน่ใจว่าถ้าใส่คีแท้แล้วจะยังขึ้นอีกไหม เรื่อง crack ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ craack เก่าๆก็คงใช้ไม่ได้ผลแล้วล่ะครับ

theruk
3rd January 2014, 13:55
ผมก็เป็นวันนี้แหละคับ

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 14:32
ผมลองโหลดวินโดวใน Store ที่มันให้โหลดแล้วก็ยังเป็นอยู่ดีครับ ยังรอวิธีแก้อยู่นาาาาาา T^T

theneddube
3rd January 2014, 16:17
สรุปว่า เป็นกันหมดแน่เลย Window8 ผมก็เป็น:eek:

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 17:07
ที่เป็นกันนี่เป็นมานานรึยังครับ เห็นมันบอกว่าเครื่องจะรีทุกๆ 2 ชม. เสียวจริงๆ :sweat

chikuva
3rd January 2014, 17:35
สอบถามคนที่ว่าเป็นนี่ crack windows ด้วยวิธีไหนครับ
ผม active by skype ไม่เป็นนะครับ(ใช้เถื่อนอ่ะนะ)

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 17:56
สอบถามคนที่ว่าเป็นนี่ crack windows ด้วยวิธีไหนครับ
ผม active by skype ไม่เป็นนะครับ(ใช้เถื่อนอ่ะนะ)

ผมทำตามคลิปในกระทู้นี้เลยครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=203397 แต่รู้สึกว่าคลิปจะเสียไปแล้วครับ

wriy9oN
3rd January 2014, 18:01
เป็นเหมือนกันหมดครับ ของเถื่อน ต้องรอ ของใหม่มาแก้

oBenjungo
3rd January 2014, 18:31
ของผม 8.1 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ปรกติ เพราะวินโด้ผมมัน ออโต้ แอคทีเวท หรือยังไม่เจอปัญหาไม่รู้ แต่ไม่มีปัญหาอะไรเลย เหมือนใช้ของแท้อ่ะครับ

VaproHonoR
3rd January 2014, 18:35
activate by skypeผมไม่เป็นนะ

armakusarecord
3rd January 2014, 19:03
ผมไม่มีปัญหาเพราะคีย์แท้ครับ :o

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 19:49
ผมขอวิธี activate ผ่าน skype หรือ แบบอื่นที่ไม่มีปัญหาทีครับ ผมไปโหลด window 8.1 ใน store แล้วคีย์มันหาย

ตอนนี้ไอ้ข้อความนั้นหายไปละครับ เหลือแต่ต้องใช้คีย์ใหม่

Mr.UnHuMan
3rd January 2014, 22:33
ไม่มีใครมี activate ดีๆเลยหรอครับ ผมใช้หลายตัวแล้วมันยัง not activate อยู่เลยอ่า

okorakot
4th January 2014, 10:51
โดนเหมือนกันครับ มะกี้นิเลย รอตัวแก้ๆ

zero_oex
4th January 2014, 11:42
ปัญหานี้เกิดจากคุณใช้แครกครับ คุณใช้ตัวที่ต้องทำ 3 ขั้นตอนใช่ไหม
พอใช้แล้วตรงที่โชว์เวอร์ชั่นมันจะกลายเป็น Windows edition ครับ ไม่ใช่ windows 8.1 แล้ว (แต่จริงๆ มันก็ 8.1 ตัวเดิมนั้นล่ะ) เพราะแครกนำบางสิ่งออกไปเพื่ิอหลีกเลี่ยงการจับลิขสิทธิ์
แล้วที่นี้เครื่องก็จะบอกว่าวินโดว ของคุณไม่สมบูรณ์ครับ มันก็เลยจะให้โหลดใหม่ซึ่งผมลองมาแล้ว มันก็จะจับว่าปลอมครับ แล้วถ้าแครกอีก ก็เป็นเหมือนเดิม
วิธีแก้ จริง ๆ ไม่อยากแนะนำนะครับ เพราะไม่ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ผมใช้วิน 8 แ้ท้ แล้วผมทำระบบล้มบ่อย ๆ เพราะ OC แล้วก็ปรับแต่งมัน จนต้องลงวินโดวบ่อย ๆ จนมันไม่ให้ผม activate ทางไมโครซอร์ฟก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ผมได้ เลยต้องกลับมาเถื่อนอีกครั้ง (โทษทียาวไปล่ะ ขอระบาย ฮา...)
วิธีแก้ ให้ไปโหลดวิน 8.1 ที่เป็น KMS activate ครับ มันจะแครกเองเลย ไม่มีปัญหาใด ๆ หาได้ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไป
คำเตือนนะครับ เพราะเห็น โชว์โง่ไปด่าเจ้าของไฟล์ว่า Windows activate ไม่ได้กันเยอะ
บางไฟล์จะเป็นแบบหลาย ๆ เวอร์ชั่นใน ISO เดียว มีทั้ง
windows 8.1 core
windows 8.1 pro
windows 8.1 pro KMS activate
ฯลฯ
ให้เลือกอะไรก็ได้ที่ลงท้ายด้วย KMS activate นะครับ เพราะถ้าไม่ลงท้ายด้วย KMS activate ท่านต้องแครกเองซึ่งมันก็จะกลับมาลูปเดิม
อย่าไปว่าเจ้าของไฟล์ล่ะ

Mr.UnHuMan
4th January 2014, 11:55
ปัญหานี้เกิดจากคุณใช้แครกครับ คุณใช้ตัวที่ต้องทำ 3 ขั้นตอนใช่ไหม
พอใช้แล้วตรงที่โชว์เวอร์ชั่นมันจะกลายเป็น Windows edition ครับ ไม่ใช่ windows 8.1 แล้ว (แต่จริงๆ มันก็ 8.1 ตัวเดิมนั้นล่ะ) เพราะแครกนำบางสิ่งออกไปเพื่ิอหลีกเลี่ยงการจับลิขสิทธิ์
แล้วที่นี้เครื่องก็จะบอกว่าวินโดว ของคุณไม่สมบูรณ์ครับ มันก็เลยจะให้โหลดใหม่ซึ่งผมลองมาแล้ว มันก็จะจับว่าปลอมครับ แล้วถ้าแครกอีก ก็เป็นเหมือนเดิม
วิธีแก้ จริง ๆ ไม่อยากแนะนำนะครับ เพราะไม่ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ผมใช้วิน 8 แ้ท้ แล้วผมทำระบบล้มบ่อย ๆ เพราะ OC แล้วก็ปรับแต่งมัน จนต้องลงวินโดวบ่อย ๆ จนมันไม่ให้ผม activate ทางไมโครซอร์ฟก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ผมได้ เลยต้องกลับมาเถื่อนอีกครั้ง (โทษทียาวไปล่ะ ขอระบาย ฮา...)
วิธีแก้ ให้ไปโหลดวิน 8.1 ที่เป็น KMS activate ครับ มันจะแครกเองเลย ไม่มีปัญหาใด ๆ หาได้ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไป
คำเตือนนะครับ เพราะเห็น โชว์โง่ไปด่าเจ้าของไฟล์ว่า Windows activate ไม่ได้กันเยอะ
บางไฟล์จะเป็นแบบหลาย ๆ เวอร์ชั่นใน ISO เดียว มีทั้ง
windows 8.1 core
windows 8.1 pro
windows 8.1 pro KMS activate
ฯลฯ
ให้เลือกอะไรก็ได้ที่ลงท้ายด้วย KMS activate นะครับ เพราะถ้าไม่ลงท้ายด้วย KMS activate ท่านต้องแครกเองซึ่งมันก็จะกลับมาลูปเดิม
อย่าไปว่าเจ้าของไฟล์ล่ะ

ขอบคุณมากครับ แต่บังเอิญผมไปโหลดวินโดวที่ในข้อความมันให้โหลด แล้วใช้ KMS activate แล้วมันก็หายดีเลยครับ

okorakot
4th January 2014, 12:08
คือจขกท.โหลดตัวที่เด้งขึ้นมาบนหน้าจอ แล้วactivate ด้วยKMS ตอนนี้คือใช้ได้ปกติแล้วใช่มั้ยครับ จะได้ลองดูมั่ง55 รบกวนขอพิกัดKMS activateที่จขกท.ใช้หน่อยสิครับ:)

puccahouse
4th January 2014, 13:03
http://cloudbox.3bb.co.th/share3/OTkyMHwwYTk2MTI4ODBhZGY2MWFjNjY5YzJlYjU0ZTQyMDdlM3wxNTU0NTk=

วิธีใช้
1.ลง windows ใหม่ เอาตัวไหนก้อได้ pro pro vl wmc enterprise ได้หมด (wmc จะหมดอายุเร็วนิดนึง ณ ปัจจุบันตอนนี้ผมใช้ pro vl เดือน ธ.ค อยู่หาเอาในบิทนะของ murphy ดูเอา)
2.ถ้าลงแบบ kms active ก้อไม่ต้องโหลดตัวนี้ และตอนลงนี้ให้เลือกภาษาอังกฤษ แป้นพิมพ์อังกฤษด้วยละ อย่าเพิ่งไปเลือกภาษาไทย
3.พอลง win เสร็จเข้าหน้า desktop ใครมี word ก้อให้ลงไปก่อนเลยอันดับแรก driver ต่างๆ ไว้ทีหลัง
4.ลงเสร็จเปิดตัวนี้ขึ้นมาคลิกขวาเลือก run as admini.... เข้ามาและจะเจอกับหน้างต่างดอสมันจะให้เราใส่หมายเลขถ้าเอา win อย่างเดียวก้อ 1 word ก้อ 2 ถ้าทั้ง 2 อย่างก้อ 3 ถ้ามันมีอะไรให้ขึ้นมา install ก้อกด ok
5.กดเลือกเสร็จรอจนกว่ามันจะบอกว่า exit.... ละกลับมาหน้าหลัก จากนั้นให้กด q เป็นการออกจากโปรแกรม
6.Re เครื่อง 1 รอบเป็นอันเสร็จ

ป.ล. ผมใช้ตัวนี้ active มาหลายรอบไม่มีปัญหา ไม่เคยเจอข้อความโผล่ขึ้นมา และผมก้อเลือกที่จะไม่ใช้ kms active auto ตอนลงด้วยผมจะมา active เอง เพราะรู้สึกว่ามัน auto ละ windows รู้สึกไม่เสถียรยังไงก้อไม่รู้ (ความเห็นส่วนตัวนะ)
เพราะว่าผมลง windows เดือน 1 ประมาณ 2 ครั้ง เจอปัญหานิดหน่อยผมก้อบายละ ลองดูละกันผ่านไม่ผ่าน share กันหน่อยนะ
เออ ลืมบอกในนั้นมี 3 เวอร์นะคับเลือกเอาอันไหนก้อได้แต่ถ้าจะให้ดี 1.6 work สุด

Mr.UnHuMan
4th January 2014, 15:44
คือจขกท.โหลดตัวที่เด้งขึ้นมาบนหน้าจอ แล้วactivate ด้วยKMS ตอนนี้คือใช้ได้ปกติแล้วใช่มั้ยครับ จะได้ลองดูมั่ง55 รบกวนขอพิกัดKMS activateที่จขกท.ใช้หน่อยสิครับ:)

ของผมใช้แล้วหายครับ ส่วน Activate นั้นผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=212051 ของคุณ anubis145 ครับ

okorakot
5th January 2014, 10:24
ของผมใช้แล้วหายครับ ส่วน Activate นั้นผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=212051 ของคุณ anubis145 ครับ

ทำตามวิธีคุณMr.UnHuMan ใช้ได้แล้วครับ
วิธีของผมคือ โหลดตัวwindowsจากstore และก็ติดตั้งตามขั้นตอนไป หลังจากติดตั้งเสร็จ โหลดตัวKMSPico ปิดเน็ตติดตั้งKMS และก็รีเครื่อง ใช้ได้ละครับ