PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม COD:Ghost (PC) (PS3)

massmello
3rd January 2014, 16:01
พอดีเงิน ปีใหม่ผมออกเลย ว่าจะซื้อเกมส์ Call of duty ghost PC
เลยอยากทราบว่ามันเล่นข้าม เครื่องได้หรือเปล่า แบบผมเล่นใน PC จะไปเจอคนที่เล่นใน PS3 ได้หรืิอเปล่า
พอดีแฟนผมเล่น เกมส์นี้มาก่อนผม เขาเลยชวนผมเล่นด้วยแต่ผมไม่ถนัดเล่นเกมส์ FPS ด้วยจอย ถนัด เมาส์มากกว่า
เลยจะถาม ผู้รู้ ว่ามันเล่่นข้าม รุ่นได้หรือเปล่้า ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไปเล่นใน PS3 ขอบคุณครับ

ปล.พิมพ์ผิดหรือตก ก็ขออภัยครับ

1. เกมที่เล่นข้ามเครื่องแล้วเจอกันแทบจะไม่มีแล้วครับสมัยนี้ เพราะระบบออนไลน์ของคอนโซลแต่ละเครื่องดูแลโดยเจ้าของเครื่องนั้นๆ เอง
2. ps3 มีเมาส์กับคีย์บอร์ดขาย (ของมันโดยเฉพาะ) ซื้อมาใช้ได้ครับถ้าซีเรียสขนาดนั้น
3. อันนี้แนะนำเฉยๆ ว่าขอให้ชอบเกมนี้จริงนะครับ ผมซื้อมาเล่นแล้วรู้สึกเสียดายเงินครับ เทียบกับภาคก่อนๆ เหมือนมันไม่มีอะไรดีขึ้นเลย หลายจุดก็เหมือนจะแย่ลงด้วย ที่สำคัญเกมนี้มันแพงกว่าเกมอื่นและไม่ค่อยลดราคาครับ (ถ้าดูของ pc นะ) แต่ดันออกรายปี แสดงว่าราวเดือน พ.ย. ปี 57 เกมนี้ก็อาจจะไม่มีคนเล่นกันแล้ว ดังนั้นผมว่าจุดคุ้มของเกมนี้ต่ำครับ ถ้าไม่ได้ชอบจริงๆ อาจเสียดายตังค์เหมือนผมได้

อ่อผมไม่จริงจังอยู่แล้วครับ พอดีผมเป็นแฟนบอยของ ค่าย Square enix แต่นานๆ ที่ผมจะได้เห็นแฟนผมติดเกมส์เลยจะลองเล่นด้วยกันครับ ผมเล่นใน PS3 ผึกๆหน่อยน่าจะชิน ขอบคุณครับ

lnw_
3rd January 2014, 16:24
ไม่ได้อ่ะ ถ้าแบบนั้นคนเล่นคอมก็ได้เปรียบสิ เมาส์ยังไงมันก็ไว กว่าจอยอยู่แล้ว

headshot deluxe
3rd January 2014, 16:55
1. เกมที่เล่นข้ามเครื่องแล้วเจอกันแทบจะไม่มีแล้วครับสมัยนี้ เพราะระบบออนไลน์ของคอนโซลแต่ละเครื่องดูแลโดยเจ้าของเครื่องนั้นๆ เอง
2. ps3 มีเมาส์กับคีย์บอร์ดขาย (ของมันโดยเฉพาะ) ซื้อมาใช้ได้ครับถ้าซีเรียสขนาดนั้น
3. อันนี้แนะนำเฉยๆ ว่าขอให้ชอบเกมนี้จริงนะครับ ผมซื้อมาเล่นแล้วรู้สึกเสียดายเงินครับ เทียบกับภาคก่อนๆ เหมือนมันไม่มีอะไรดีขึ้นเลย หลายจุดก็เหมือนจะแย่ลงด้วย ที่สำคัญเกมนี้มันแพงกว่าเกมอื่นและไม่ค่อยลดราคาครับ (ถ้าดูของ pc นะ) แต่ดันออกรายปี แสดงว่าราวเดือน พ.ย. ปี 57 เกมนี้ก็อาจจะไม่มีคนเล่นกันแล้ว ดังนั้นผมว่าจุดคุ้มของเกมนี้ต่ำครับ ถ้าไม่ได้ชอบจริงๆ อาจเสียดายตังค์เหมือนผมได้