PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : USB Wireless Adaptor มองไม่เห็น Wifi ที่ใช้อยู่ทุกวัน!! ทำไงดีครับ

kerotefanoz
3rd January 2014, 16:33
ผมใช้ USB Wireless Adaptor ยี่ห้อ Tenda รุ่น W322U v2.0
เอาไว้ใช้กับเครื่องคอมฯตั้งโต๊ะในห้องของผม ผมใช้กับไวไฟภายในบ้าน ผมใช้งานตัวนี้มาตั้งแต่ประมาณเดือนเมษายน จนถึงทุกวันนี้
แต่มีปัญหาเกิดขึ้นครับ เพราะว่าวันนี้ มันกลับมองไม่เห็นไวไฟที่เคยเห็นอยู่ทุกวันๆ เห็นแต่ตัวอื่นๆของเพื่อนบ้าน

ผมงงมากเลยครับ ลองเอาไปเสียบกับโน้ตบุคของแฟนดู ก็ปรากฎว่ามีผลเหมือนเดิม คือ ตัวรับ wireless ในเครื่องโน้ตบุคของแฟนผมมันสามารถมองเห็นได้ แต่ในเครื่องรับของผมกลับมองไม่เห็น ผมงงอยู่ครับ ใครก็ได้ช่วยที :mad3 ต้องรีบเขียนงานวิจัยซะด้วย หรือว่าผมจะต้องไปซื้อใหม่ครับเนี่ย?

eaksak
3rd January 2014, 16:53
ลองเปลี่ยนชื่อ WiFi ดูครับ น่าจะใช้ได้

ghostboo
3rd January 2014, 17:19
ของ Tenda เค้ารับประกันตลอดอายุการใช้งานนิครับ ผมก็ใช้อยู่ เปลี่ยนใหม่ให้เลยไม่ซ่อมเห็นเค้าว่างั้น ผมก็ไม่เคยเอาไปเคลมหรอกน่ะ เพราะมันยังไม่พัง :)