PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนฝากถามนะคับ psp

Kooh
3rd January 2014, 20:59
เคยใช้psp 1000 ภาพชัดจอสีเข้มสว่างมากๆ
แต่ทำไมมาใช้psp3000แล้วรู้สึกว่าจอมันไม่ชัดจอไม่สว่งสีไม่เข้มเลย

ช่วยตอบให้หน่อยนะคับ พอดีผมไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ คอลโซลเลย

basz17
3rd January 2014, 21:33
นอกเรื่องนิด เครื่อง psp ที่แปลงเล่นก๊อปผ่านเมมได้ มันก็ยังเล่นแผ่น umd แท้ ได้อยู่ใช่ไหม?

แบบว่าบางเกมอยากชื้อเกมไว้ อย่าง ดิจิมอน

ฝากถามด้วยๆ

kidsylenser
3rd January 2014, 21:58
ผมไม่แน่ใจนะ ผมใช้ psp2000 เพื่อนผมซื้อ psp3000 มาผมว่าภาพสีสดกว่า 2000 เยอะเลย

แต่ อาจจะเป็นที่ ฟิล์มกันรอย ก็ได้นะครับ ผมใช้ i4s ผมก็ใช้ปกติจนมาวันนึงไปเล่นของ พี่ที่รู้จักสีสวยมากจนผมนึกว่าของผมจอเสีย

แต่ก็ไม่ได้ทำอะไร อยู่มาวันนึงฟิล์มมันเป็นรอย ก็เลยจะเปลี่ยนใหม่พอลอกออกเท่านั้นแหละ สีสวยเหมือนเครื่องของพี่เลย พอติดฟิล์มใหม่

ภาพก็กลับมาเหมิือนทีแรกอีก ก็เลยรู้ว่าเป็นที่ฟิล์ม

--------------------------------------------------------------

ผมมีแผ่น umd ที่เป็นพวกแผ่นทดลอง ในนั้นจะมีตัวอย่างหนัง spiderman (ชัดมาก) มีเพลงให้ฟัง 3-4 เพลง ใช้ได้ปกติครับ

แต่ตัวเกมไม่แน่ใจว่ามีการตรวจสอบ fw หรือไม่

Socket_COOL
3rd January 2014, 22:34
เคยลองกับเครื่อง 3000 ตัวอื่นไหม เพราะจอของเครื่อง 3000 สีสดว่ามาก ๆ เลยครับ
ส่วนเครื่องแปลงเล่นผ่านเมมก็ยังสามารถเล่นจาก UMD ได้ตามปกติครับ

juventusfc001
3rd January 2014, 22:51
นอกเรื่องนิด เครื่อง psp ที่แปลงเล่นก๊อปผ่านเมมได้ มันก็ยังเล่นแผ่น umd แท้ ได้อยู่ใช่ไหม?

แบบว่าบางเกมอยากชื้อเกมไว้ อย่าง ดิจิมอน

ฝากถามด้วยๆ

ใช้เล่นแผ่น umd ได้ปกติครับ

basz17
3rd January 2014, 23:24
ใช้เล่นแผ่น umd ได้ปกติครับ

ผมมีแผ่น umd ที่เป็นพวกแผ่นทดลอง ในนั้นจะมีตัวอย่างหนัง spiderman (ชัดมาก) มีเพลงให้ฟัง 3-4 เพลง ใช้ได้ปกติครับ

แต่ตัวเกมไม่แน่ใจว่ามีการตรวจสอบ fw หรือไม่

โอเคครับ ขอบคุณครับ