PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Taxi +ผู้โดยสาร(ผม)+จักรยาน ใครผิด??? ไม่สบายใจ

bararasza
5th January 2014, 15:25
เวลา 15.00น. ผมขึ้นTAXI มาลง จุดหมายปลายทาง TAXI จอดชิดทางเท้า หน้าป้ายรถเมย์ ผมกำลังจ่ายค่ามิเตอร์ และกำลังลงจากรถ

ก่อนลงก็มองหลังแล้วว่ามี จักรยานยนต์ ไหม ไม่มีจึงเปิดออกไป ปรากฏว่ากระแทกเข้ากับ จักรยานกล(จักรยานนั่นแหละ แหม่=_="")

ขับแทรกมาจากด้านหน้า(ย้อนศรทางรถยนต์นั่นเอง)

ขับมาด้วยความเร็วแทรกมาทางที่ผมเปิดประตู จึงกระแทกและรถTAXI เกิดรอยขีดข่วน กว้าง 1ซม. ยาว 1ฟุต บริเวณ ที่จับเปิดประตูTaxi

คิดว่าน่าจะขูดกับแฮนด์ของจักรยาน

เหตุการณ์แบบนี้ ใครผิดมั่งครับ

ที่ผมคิดคือ

1.ผมผิดแน่นอน ไม่มองหน้า มองแต่หลัง =_=""

2.จักรยานวิ่งมาไม่ระวัง

3.TAXIเซ็ง

หลังจากนั้นก็ไม่เกิดการเรียกค่าเสียหายอะไร พี่:confused:TAXI ก็ไม่ได้ว่าอะไร เค้าว่าไม่เป็นไรครับ

แต่ผมเห็นรอยถลอก แล้วผมรู้สึกไม่ดีเลย

จึงอยากรู้ว่าใครผิดมากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณครับ

first
5th January 2014, 15:58
เอ่อๆๆ ใครผิดนะหรอแก็สโซฮอผิด (เอ๊ยไม่ใช่แล้วๆๆ) น่าจะ ผิดทั้งสองฝ่ายนะ(คุณจขกท กับ คนปั่น) แต่ใครผิดจริงๆ ก็คนปั่นแหละ น๊าๆๆๆ แต่คนที่น่าสงสารที่สุดละก็คือคนขับtaxi

jakajanwax
5th January 2014, 16:12
จักรยานผิดสิครับ ย้อนศรอ่ะผิดกฏหมาย

pamzar5546
5th January 2014, 16:31
เรื่องเกิด เพราะ
1. เกิดจากจักรยานผิด ขี่ย้อน
2. เกิดจาก จขกท. ไม่ระวังให้ดี

ถ้านับคนผิด ก็มีแค่จักรยานเท่านั้นแหละ ที่ผิด

popza01
5th January 2014, 16:37
คุณ จขกท ไม่ผิดหรอกครับ จักรยานนั้นล่ะผิด คุณระวังถูกทางแล้ว เขามาอีกทางทำให้คุณไม่เห็นนั้นเอง

CanDiiZ
5th January 2014, 16:55
ถ้าผิดตามกฎหมาย ก็จักรยานผิด

แต่ จขกท ไม่ดูหน้าดูหลังดีๆ สมัยนี้ ทั้งจักรยาน ทั้งมอไซค์ ไว้ใจไม่ได้

จะซ้ายจะขวาไม่มีสัญญาณ ขับทางตรงไม่มีเบรก รถจะออกมาออกไม่ได้ มันบีบแตรมาเป็นกิโล

ขับบนฟุตบาต ขับย้อนศรจนเป็นเรื่องปกติ

ติดไฟแดงก็ชอบไปจอดหน้าเส้น ขอให้มีซักวันมีรถเมล์ตีนผีกวาดเหมือนโบว์ลิ่ง