PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม เกม Rust และ Nether ใน steam

micro
5th January 2014, 20:59
ตามหัวข้อนะครับ พอดีอยากจัดเกม Rust มากครับตอนนี้ชอบเลย แต่สงสัยว่ามันไม่ support windows 7 ใช่ไหมครับ

แล้วก็เกม Nether สนุกไหมครับ หรือ เปลี่ยนไปเอา Dayz ดีกว่า แต่เห็นภาพแล้วมันชอบอ่าแต่ยัง 2 จิต2ใจว่าจะซื้อ Nether ดีไหม มันน่ากลัวดี :cool:

warhead007
5th January 2014, 21:05
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่า Nether น่าจะได้อารมณ์มากกว่าคือลองอ่านๆดูมันมีหลายสายพันธุ์ดีนะพวกสัตว์ประหลาดอะ แล้วตึกเข้าได้เยอะด้วย แต่เหมือนคนไม่ค่อยฮิตเท่าไหร่ดูเกมเพลย์แล้วเคลื่อนไหวแข็งๆไปนิด (สงสัยเราจะเสพ BF3 มากไปหน่อย ฮ่าๆๆๆ) แต่ผมว่าคนเยอะๆเล่นยาวๆก็ DayZ น่าจะยาวอยู่ แต่ไม่รู้นะ ไม่เคยเล่นสักเกมความรู้สึกล้วนๆ ฮ่าาๆๆๆๆๆ

themaxzoom
5th January 2014, 21:17
Rust DayZ ครับๆๆเเเนะนำครับๆๆ จะรุว่าคนน่ากลัวกว่าผี ซอมบี้เยอะครับ พูดภาษาปะกิดด้วยไม่เคยตอบ ตอบด้วยลูกกระสุนครับ:)

micro
5th January 2014, 22:15
Rust DayZ ครับๆๆเเเนะนำครับๆๆ จะรุว่าคนน่ากลัวกว่าผี ซอมบี้เยอะครับ พูดภาษาปะกิดด้วยไม่เคยตอบ ตอบด้วยลูกกระสุนครับ:)

คือเกม Rust นี้มันเล่นใน win 7 ได้ไหมครับ เพราะอยากได้เกมนี้มากเลยจะซื้อพรุ้งนี้เลยอะครับ :confused:

Br!dget
5th January 2014, 22:20
Rust เล่นใน win 7 ได้ครับ ส่วน Nether ยังไม่กล้าซื้อเพราะเห็นเขาว่าเป็นบริษัทย่อยของเกม Infestation: Survivor Stories หรือ WarZ ครับ

Winters
6th January 2014, 13:42
เป็นผมนะซื้อ Rust กับ Dayz

alisa4743
6th January 2014, 13:59
Rust เอาชีวิตรอดเอาเกมส์นี้

Nether น่ากลัวเอาเกมส์นี้ครับ (ซื้อมาแล้ว)