PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับปุ่มลูกศรค้างกดแล้วมันไม่ไปไหนเลย

pondnikejang
8th January 2014, 09:04
ตมนั้นเลยครับ คือกดปุ่มลูกศร(ลง) แล้วมันไม่ไปมันเหมือนว่าจะไปนะครับแต่มันก็เด้งขึ้นมาอีก อาจเป็นไปได้ไหมว่ามันค้างลูกศร(บน)อยู่ แล้วมีวิธีแก้ยังไงฮะ ช่วยแน่ะนำผมหน่อย

mrgonk
8th January 2014, 09:27
ถ้าเป็นแบบนี้ ให้ทำการถอดแรมออกมาเคลียร์ครับ เอายางลบดินสอ ถูไป มา ที่แถบสีทองของแรมครับ แล้วป้ดคราบ ยางลบให้หมด ใส่กลับเข้าไปใหม่ แล้วลองรีบูท เครื่องใหม่แค่นี้ครับ ลองดูครับ

pondnikejang
8th January 2014, 11:01
ลองแล้วครับไม่ได้ฮะ ถอดเมมแล้วเปิดเครื่องก็เลื่อนไม่ได้เลย ซ้ายขวาไม่ได้ ลงไม่ได้ เหมือนมันค้างด้านบนอย่างเดียวเลยครับ