PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าซื้อเกม Dayz [Early access] มา มันจะอัพเดทให้รึเปล่าครับ

Footfeet45
8th January 2014, 14:08
เพิ่งเริ่มซื้อเกมสตีมครับ เลยอยากทราบว่า ถ้าเราซื้อเกมที่มันเป็น alpha beta ฯลฯ หรือเกมที่ยังสร้างไม่เสร็จ เมื่อเกมนั้นสร้างเสร็จแล้ว มันจะอัพเดทเป็นตัวเต็มให้มั้ยครับ หรือเราต้องซื้อใหม่อีก - -
ปล. ว่าจะซื้อ dayz อะ แต่มันเป็น alpha อยู่ เลยอยากถามว่าถ้าตัวเต็มมันออกมาเมื่อไหร่ เกม alpha ที่ซื้อมามันจะอัพเดทเป็นตัวเต็มใหม่รึเปล่าครับ

gsuhplyf
8th January 2014, 14:12
ตัวนี้เป็นตัวที่ยังไม่สมบูรณ์ครับ ผมไม่รู้ว่าเกมมันทำไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์ เพราะผมไม่รู้ว่าทีมงานเค้าจะไปสิ้นสุดที่ตรงไหน ถามว่าจะอัพเดทเป็นตัวเต็มเมื่อไหร่ ผมว่าคงอีกนาน หรือจะอัพเดทเป็นตัวเต็ม บัคก็ยังคงหลงเหลืออยู่ เนื่องด้วยระบบตัวเกมมันมันหลากหลายมาก อีกทั้งแมพยังกว้างสุดลูกหูลูกตา กว้างกว่าเกมไหนๆเลยละมั้งผมว่า ...

ถ้าถามว่า เกมมันจะอัพเดทเป็นตัวเต็มให้มั้ย ผมว่าอัพเดทให้แน่นอนครับไม่ต้องห่วง
อีกอย่าง ผมกลัวว่าตัวเกมตัวเต็มออกมา ราคาจะพุ่งขึ้นสูงกว่าเดิม ผมก็ว่าจะซื้อวันศกร์นี้ครับ

satornarm
8th January 2014, 14:22
ตัวนี้เป็นตัวที่ยังไม่สมบูรณ์ครับ ผมไม่รู้ว่าเกมมันทำไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์ เพราะผมไม่รู้ว่าทีมงานเค้าจะไปสิ้นสุดที่ตรงไหน ถามว่าจะอัพเดทเป็นตัวเต็มเมื่อไหร่ ผมว่าคงอีกนาน หรือจะอัพเดทเป็นตัวเต็ม บัคก็ยังคงหลงเหลืออยู่ เนื่องด้วยระบบตัวเกมมันมันหลากหลายมาก อีกทั้งแมพยังกว้างสุดลูกหูลูกตา กว้างกว่าเกมไหนๆเลยละมั้งผมว่า ...

ถ้าถามว่า เกมมันจะอัพเดทเป็นตัวเต็มให้มั้ย ผมว่าอัพเดทให้แน่นอนครับไม่ต้องห่วง
อีกอย่าง ผมกลัวว่าตัวเกมตัวเต็มออกมา ราคาจะพุ่งขึ้นสูงกว่าเดิม ผมก็ว่าจะซื้อวันศกร์นี้ครับ

ไม่ขึ้นหรอกครับนอกจากจะมี Ver อื่นมาขายที่แถมนั่นปลดนี่ 555+
ส่วน จขกท นะครับเกมน่ะเราเป็นเจ้าของแล้วครับ ทำไมเราต้องไปซื้อมันอีกล่ะ ไม่เกี่ยวกับ ว่าตอนนั้นจะเป็น Alpha หรือ Beta หรอก
มันก็แค่ตัวบอกว่าตอนนี้เกมยังสร้างไม่เสร็จกำลังอยู่ในช่วงพัฒนานะประมาณนี้ เป้าหมายคือต้องการให้ที่เล่นในช่วงนี้เล่น
เพื่อสำรวจบัคและความสมบูรณ์เพื่อแจ้งให้ทีมงานได้ทราบถึงปัญหาได้ไวขึ้นและทั่วถึงมากขึ้น ก็แค่นั้นเอง

bararasza
8th January 2014, 14:56
ขอบคุณ จขกท. และผู้ตอบ ครับ อยากทราบเหมือนกัน^^