PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ่านบอร์ดนี้(ตามลิ้งค์) แล้วบอร์ดเราดูดี ขึ้นมาทันที (เพิ่งเห็นครับ มันนานแล้ว)

IIIusioN
8th January 2014, 21:14
http://board.cubinet.in.th/index.php?/topic/47248-%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%81-jokergame-%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1-battlefield/
ขอ สาม คำ

warhead007
8th January 2014, 23:15
เงิบ แปป นึง :sweat

LoSTe_[DeFronZo]
8th January 2014, 23:46
เข้าใจนะว่ามันนานแล้ว แต่เห็นแล้วรู้สึกของขึ้นไงไม่รู้

ไอคนที่โพสหยั่งกับว่ารู้นิสัยว่าคนทั้งบอดเป็นไงอ่ะ

maxLiverpool
9th January 2014, 00:00
ถึงผมจะไม่ค่อยเล่นเกมส์ PC(ทั้งแท้ ทั้งเถื่อน) ก็ตามนะ เห็นแล้วขึ้นแทน

IIIusioN
9th January 2014, 01:14
ขึ้นอย่างแรงงงง แต่พอเห็นคอมเม้นต์กับการใช้คำพูดแล้วก็จุดประสงค์ ทำให้เราเห็นว่าเขามีค่าสูงส่งมาาาาาก :rofl

armakusarecord
9th January 2014, 01:27
JKG ค่อนข้างจะมีมารยาทอยู่ใน Level นึง

jeditrainer
9th January 2014, 01:53
JKG ค่อนข้างจะมีมารยาทอยู่ใน Level นึง
ก็แน่ละครับ ถ้าปล่อยไปโดยไม่มีกติกาใด ๆ ก็จะกลายเป็นเหมือนพวกบอร์ดประมูลที่รวมขยะสดเอาไว้มากมาย อีกไม่นาน
บอร์ดที่เห็นตามลิ้งก์ก็คงไม่ต่างกันหรอกครับ พูดจาแบบนั้นความคิดก็แคบ ๆ แบบนั้น คงไม่พ้นกลายเป็นประมูล2แน่ ๆ

Jeebpk100
9th January 2014, 02:32
คนเล่นเกมแท้ก็ไปดูถูกคนเล่นเกมเถื่อน คนเล่นเกมเถื่อนก็ดูถูกคนเล่นเกมแท้
เพื่ออะไรครับ??
จุดประสงค์ของคนเล่นเกมแท้ที่ดูถูกคนเล่นเกมเถื่อนของบางคนก็ไม่ใช่เพราะสนับสนุนให้อุดหนุนบริษัท แต่เพียงแค่อยากจะด่า อยากจะดูถูกคนที่ไม่มีเงินซื้อเหมือนตัวเอง(ด่าคนที่ไม่เข้าพวก ว่างั้นแหละ)
จุดประสงค์ของคนเล่นเกมเถื่อนที่ดูถูกคนเล่นเกมแท้บางคนก็แค่อยากจะอวดฉลาดว่าเล่นเกมได้ฟรีๆ ไม่ต้องไปโง่เสียตัง บ้างก็อ้างไม่มีตัง(จิงๆก็แค่ไม่กล้าลงทุนกับเกม,แก้อายที่พวกเล่นเกมแท้มันดูถูก)

ผมเองก็เคยทั้งโหลดเกมเถื่อน แล้วซื้อแผ่นแท้มาตั้งแต่เด็ก ผมเป็นเด็กที่แม่ไม่ค่อยให้บริหารเงินหรอกครับ เพราะให้เงินแค่รายวัน และก็ไม่ได้เยอะอะไร เพราะงั้นก็เลยไม่มีตังเก็บเลย
โอกาสเดียวที่ผมจะได้ซื้อเกมแท้จึงเป็นแค่บางเวลาที่เป็นโอกาสพิเศษ พ่อแม่ให้เงิน หรือได้เงินจากญาติๆในโอกาสต่างๆ
และหลายๆครั้งที่ต้องเล่นเกมเถื่อน แต่คนสมัยนี้ยังโชคดีกว่า เพราะสมัยก่อนการโหลดเกมบนเว็บมันแทบไม่มีครับ ซื้อเกมเป็นแผ่นvcd แผ่นละ100 บางเกม3-4แผ่น ก็ตั้ง300-350โน่น(นี่ขนาดแผ่นก๊อบนะเนี่ย)

กลับมาเข้าประเด็นไวรัส แคร็กเกมBF4 ผมว่าเค้าทำไม่ถูกอย่างสุดๆ
เพราะถ้าคุณคิดว่าเด็กโหลดเกมเถื่อน (จะมาจากที่ไหน เว็บไหนก็เหอะ) มันสมควรโดนแบบนี้ ผมว่าเค้าเอง เลวยิ่งกว่ามากๆครับ
เด็กๆมันก็เหมือนแค่คนซื้อปืนเถื่อน แต่ที่คุณทำไวรัสหลอกลวงแบบนี้มันเหมือนกับปล้นชาวบ้านเขาเลย ปล้นแล้วยังมีหน้ามาประจารให้คนอื่นรับรู้ว่าตัวเองทำอะไรลงไป
เครื่องคอมของเด็กเหล่านั้นจะมีอะไรสำคัญไหม มีงาน มีอะไรสำคัญๆอยู่บ้าง เค้าคงไม่เคยคิด คิดแค่จะลองวิชา สะใจที่เห็นเด็กติดเกมต้องไปร้านลงวินโดว์ใหม่
ลองคิดว่าเป็นผมโดนบ้างสิ ไฟล์งานเอยเป็นร้อยๆ วิทยานิพนธ์อีก รูปภาพรูปถ่าย คุณเอาคืนให้พวกเค้าได้หรือไม่???? ถ้ามันหายไป???

มันเป็นเพียงการกระทำที่สะใจคนทำครับ ไม่ได้ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรเลย เพราะคุณไม่ได้หวังช่วยบริษัท คุณไม่ได้หวังให้เด็กมันหันมาเล่นเกมแท้ คุณแค่หวังจะทำให้เด็กมันเสียหายเพื่อความสะใจของคุณเองเท่านั้น....

tff007
9th January 2014, 03:43
คนเล่นเกมแท้ก็ไปดูถูกคนเล่นเกมเถื่อน คนเล่นเกมเถื่อนก็ดูถูกคนเล่นเกมแท้
เพื่ออะไรครับ??
จุดประสงค์ของคนเล่นเกมแท้ที่ดูถูกคนเล่นเกมเถื่อนของบางคนก็ไม่ใช่เพราะสนับสนุนให้อุดหนุนบริษัท แต่เพียงแค่อยากจะด่า อยากจะดูถูกคนที่ไม่มีเงินซื้อเหมือนตัวเอง(ด่าคนที่ไม่เข้าพวก ว่างั้นแหละ)
จุดประสงค์ของคนเล่นเกมเถื่อนที่ดูถูกคนเล่นเกมแท้บางคนก็แค่อยากจะอวดฉลาดว่าเล่นเกมได้ฟรีๆ ไม่ต้องไปโง่เสียตัง บ้างก็อ้างไม่มีตัง(จิงๆก็แค่ไม่กล้าลงทุนกับเกม,แก้อายที่พวกเล่นเกมแท้มันดูถูก)

เหมือนเราจะเคยเจอคนประเภทนี้ในบอด...ปัจจุบันโดนแบนไปและ

ปล.แต่ก็ใช่ว่าตอนนี้จะไม่มีคนพวกนี้อยู่อะนะไม่รุ้จะดูถูกกันทำไม :sweat

wpspo2499
9th January 2014, 04:40
- -'' คิดกันให้ปวดหัวทำไมครับ มันเป็นปัญหาโลกแตก คิดไปก็ปวดหัวป่าวๆ ใครๆก็ว่าตัวเองดีกันทั้งนั้นละ แต่ตัวเราเองรู้ดีที่สุด :eek:

Icescorpio
9th January 2014, 05:50
คิดถึงพวกแม่บ้านแก่ๆไม่มีงานมีการทำ ที่จับกลุ่มนินทาบ้านนั้นบ้านนี้ยังไงไม่รู้

IIIusioN
9th January 2014, 18:48
#รู้สึกบอร์ดเราสูงค่าขึ้น :clap

jameshitman2
9th January 2014, 19:50
ในความคิดผม
สงสัยเขาจะโชว์ว่าตัวเองก็ทำไฟล์ที่เป็นไวรัสได้ผล
เอาเรื่องเกมส์แท้มาบังหน้า + สะใจของเขาอิกนิดนึง

BackKoMz-
9th January 2014, 20:57
คนเราก็เปรียบเหมือนการมองดวงจันทร์ที่มองเห็นแค่ด้านสว่าง แต่ไม่เคยเห็นด้านมืดของมัน แหะๆๆ

liger0000
9th January 2014, 22:43
เราต้องเข้าใจคับเราใช้เงินตามอัธภาพ ซื้อแท้ไหวก็ซื้อไป ซื้อไม่ไหวก็อย่าถึงขนาดไปขโมยเงินพ่อแม่หรือ ไปกู้หนี้ยืมสินมา ผมเจอมาแล้วขโมยตังแม่ไปเติมเกมออนไลย์ เถื่อนแท้มันปัญหาโลกแตกคับ รายได้ตนไทยมันต่ำ ถ้าเป็นต่างประเทศ ทำงานวันเดียวก็ได้หลักพันแล้ว เมืองไทยค่าแรงขั้นต่ำ300 parttimeชั่วโมงละ40 ค่าเงินไทยก็ต่ำติดดิน เกม1เกมฝรั่งนี้ข้าว4มื้อก็ได้แล้วคับ

IIIusioN
10th January 2014, 16:04
ในความคิดผม
สงสัยเขาจะโชว์ว่าตัวเองก็ทำไฟล์ที่เป็นไวรัสได้ผล
เอาเรื่องเกมส์แท้มาบังหน้า + สะใจของเขาอิกนิดนึง

เห็นด้วยครับๆ

armakusarecord
10th January 2014, 16:17
ก็แน่ละครับ ถ้าปล่อยไปโดยไม่มีกติกาใด ๆ ก็จะกลายเป็นเหมือนพวกบอร์ดประมูลที่รวมขยะสดเอาไว้มากมาย อีกไม่นาน
บอร์ดที่เห็นตามลิ้งก์ก็คงไม่ต่างกันหรอกครับ พูดจาแบบนั้นความคิดก็แคบ ๆ แบบนั้น คงไม่พ้นกลายเป็นประมูล2แน่ ๆ

ประมูลก็ไม่ได้เลวร้ายนะ ผมว่าดี โอเค ใช้ได้อยู่ เพราะเราสามารถออกมาพูดคุยกันได้อย่างอิสระ ไม่มีกฏ หยาบๆเป็นกันเอง ไม่ปิดบังสันดาล ผมก็เล่นชอบไปด่าเขาแล้วรอให้เขามาด่ากลับ

jackiiez
10th January 2014, 17:02
จะมีใครสังเกตุเห็นมั่งว่าเจ้าของคลิปก็โหลดบิท

เซฟเวปบิทไว้ในเฟฟวอริตเหมือนกัน

การกระทำแบบนี้มันแค่สะใจล้วนๆ

ไม่ได้ต้องการจะผดุงคุณธรรมอะไรย้อก

GeasS
11th January 2014, 16:36
แบน มัน เลยยย

IIIusioN
11th January 2014, 17:43
จะมีใครสังเกตุเห็นมั่งว่าเจ้าของคลิปก็โหลดบิท

เซฟเวปบิทไว้ในเฟฟวอริตเหมือนกัน

การกระทำแบบนี้มันแค่สะใจล้วนๆ

ไม่ได้ต้องการจะผดุงคุณธรรมอะไรย้อก
ผมว่าเขาโง่พอควรที่ทำแบบนี้ 555

micro
11th January 2014, 18:21
ไปดู >>> http://www.youtube.com/watch?v=Bq7eaqErUWY