PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหนื่อยมากครับ แต่ต้องสู้

teerachai212
9th January 2014, 19:50
ตั้งแต่เดือน ตุลาคม ของปีที่ผ่านมาผมไปมีเรืองกับพ่อ(เลี้ยง)ของแฟนอ่ะครับ

ผมเดินเฉยๆน่ะ (ย้ำน่ะครับว่าเดินเฉยๆ แต่อยู่ดีๆเค้าวิ่งมาต่อยผม) ผมกับแฟนเลยตะโกนด่าเลย

เมื่อก่อนพ่อเลี้ยงคนนี้มันชอบลวนลามแฟนผมแต่ไมไ่ด้ทำอะไรมาก ก็เลยด่าหยับเลย

หลังจากนั้นมันก็ไม่ได้ให้เงินอีกเลยตั้งแต่ ตุลาคม ที่ผ่านมาจนถึงตอนนี้

มันไม่ได้ไห้เงินแฟนผมไปโรงเรียนเลยสักบาท (ย้ำน่ะครับว่าสักบาท) แย่กว่านั้นอีก

คือแม่ของแฟนผมก็ไม่เอาแฟนผมเหมือนกัน (แม่แท้ๆยังไม่ดูแลเลย) มีแค่ข้าวให้กินแต่ไม่ได้ให้เงินไปโรงเรียนเลย

ผ่านมา 4-5 เดือนนี้ผมได้ไปโรงเรียน แค่ 150 บาท แค่ตอนเช้านั่งรถไปหาแฟนผมตอนเช้าก็เหลือ 100 (รวมเติมเงินโทรศัพท์ด้วยน่ะครับ)

เหลือ 100 เนี้ยต้องแบ่งครึ่งให้แฟนผม คนละ 50 บาท อันที่จริงมันก็ไม่พอหรอกครับ ต้องให้อีก 40 บาทเพราะแฟนผมทำงานกลับดึกเลยให้เพิ่ม ค่ารถกลับบ้าน

ขอบคุณน่ะครับที่เล่ามายาวและเข้าใจยากสักหน่อย พูดจริงๆครับเหนื่อยมาก แต่ผมรักเค้ามากมากที่สุดแล้วไม่อยากเสียแฟนคนเนี้ยไปไหน
ต้องดูแลเค้าทุกอย่างผมทำได้แค่นี้รุ้สึกเบือ่ตัวเอง ดูแลแฟนตัวเองได้แค่นี้

NOOBBRINGER
9th January 2014, 20:21
สู้ๆครับ;)

jeditrainer
9th January 2014, 20:32
คุณยังแบมือขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่จะห่วงใครก็ห่วงพ่อแม่ก่อนนะครับ อย่าให้ความรักมันบดบังสายตาหมด ถ้าเป็นแบบนี้
สืบสาวราวเรื่องก่อนดีกว่าไหมว่าทำไมแม้แต่แม่แท้ ๆ ยังไม่สนใจ เคสแบบนี้มีมาตั้งแต่รุ่นพ่อรุ่นแม่แล้วนะครับ มีคน
เคยเจอแบบคุณเรื่องราวก็แทบจะเหมือนกันเลยมาเขียนเป็นหนังสือด้วยนะครับ ไม่ใช่เชื่อแต่ผู้หญิงอย่างเดียว
ห่วงอนาคตตัวเองก่อนจะดีกว่านะครับ ที่ผมร่ายมาซะยาวอาจดูเหมือนจะใจดำนะครับ แต่อยากให้คุณไตร่ตรองให้ดี
มีคนเสียอนาคตจากกรณีแบบนี้มานักต่อนักแล้ว ระวังเอ็นดูเขาเอ็นเราขาดนะครับ ถ้าคุณไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทอง
และพ่อแม่ก็ยังหาเงินมาด้วยหยาดเหงื่อแรงงาน ผมว่าจะดีกว่าถ้าคุณจะทำงานพิเศษหาเงินเลี้ยงแฟนเอง แต่ยังไงเสีย
ลองสืบดูเบื้องลึกเบื้องหลังของผู้หญิงให้ละเอียดก่อนดีกว่า ว่าเขาใช่คนที่คุณควรจะทุ่มเททั้งหมดเพื่อเขาหรือเปล่า

Zerg
9th January 2014, 20:35
คุณทำดีที่สุดแล้วครับ ที่ทำได้ตอนนี้คือ รักแฟนคุณให้มากๆนะครับ

ถ้าเค้ารักคุณจริงๆ เค้าจะเห็นคุณค่าที่คุณเสียสละสิ่งต่างๆให้เค้า

และเค้าก็จะรักคุณมากด้วยเช่นกัน

และทั้งคุณและเค้า ก็จะผ่านช่วงเวลานี้ไปได้แน่ๆ ผมเอาใจช่วยครับ :yes

haruhi002z
9th January 2014, 20:36
ขออนุญาต นะครับตอนนี้นายกับแฟนนายอายุเท่าไร หรอ เเล้วนายได้ทำงานอะไรปะครับ

teerachai212
9th January 2014, 22:08
ผม 18 ครับไม่ได้ทำงานเพราะจบปี 3 แล้วทำงานไม่ได้อ่ะครับงานทำเยอะมาก

แฟนผมอายุแค่ 16 เองทำสเว่นเซ็นต์ครับ

Capathia
9th January 2014, 22:25
เอาเหอะครับอดทน สู้ๆ อีกปีเดียวก็จบละ
ผมไปทำงานได้เงินไปทำงานวันละ 50 เอง เงินเดือนแฟนเก็บหมด T_T ยังดีที่บริษัทมีรถรับส่ง+ข้าวกลางวันฟรี

Aunatix
11th January 2014, 00:26
ทำไมไม่เอาเขามาอยู่บ้านคุณอะครับ
แม่เขาก็ไม่เอา เป็นผมนะ เสร็จแล้วครับ พามาอยู่บ้านเลย