PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาวJokergame ครับ ผมขอพวกคุณตามหาผู้หญิงคนนึงได้ไหมครับ

manshinoda
10th January 2014, 01:41
พอดีวันนี้ผมเดินทางไปเชียงใหม่เพื่อไปพบพ่อแม่ตกเย็นผมก็นั่งเครื่องบินกลับ ตอนขึ้นนั่งบนเครื่องผมนั่งติดหน้าต่างทางซ้าย นั่งไปสักพักมีผู้หญิงคนนึงสวยมาก แบบชนิดที่ว่ามันติดตาจน

ถึงวินาทีนี้เลยอะครับ แต่เธอนั่งติดหน้าต่างทางซ้าย ช่วงนั้นก็ดึกแล้วด้วย(ผมนั่งเที่ยว 22.45)แถวที่ผมนั่งก็ไม่มีใครมีแค่ผมกับเธอสองคน คุนเธอใส่เสื้อกันหนาวบางๆสีขาวมีฮูดผมสีทอง ผมนั่งผมก็แอบมอง

เธอเวลาที่เธอเผลอตลอด ผมอยากจะเดินไปถามเบอร์กับชื่อเธอแต่มันก็ทำไม่ได้แต่ตัวมันไม่ยอมไปสักที ตอนผมเดินลงเครื่องผมเลยเดินใกล้เธอหน่อยนึง(แบบ slow motion) แล้วกะจะหาโอกาสเปิดศึกแต่

ดันมีคนมาดันผมให้เดินเร็วๆ พอมองคุนเธออีกที่อยู่ห่างผมเป็นกิโล ผมเลยหมดหวังที่จะได้ถามผมเลยไปที่ taxi สนามบิน(ที่มันต่อคิวยาวๆอะนะ) ผมเลยบอกกับตัวเองในใจว่าถ้าเจอเธออีกผมจะรีบไปขอเบอร์

ซะ แต่แล้วคุนเธอก็ยังมาเดินผ่านหน้าผมแบบไม่ได้ตั้งใจ เธอเดินขึ้นบรรไดเลื่อนไปชั้นขาออก(เพราะตรงนั้น taxiจะถูก)ผมเลยเดินตามขึ้นไปตอนสุดท้ายผมตัดสิ้นใจจะเดินไปถามเธอ แต่เธอก็ขึ้นแท็กซี่ไปซะ

แล้ว -..-

เที่ยวบิน DD8312 เชียงใหม่-ดอนเมือง เวลา 22.45 น. ช่วยหาเธอให้ผมที

แก้ไขหน่อยเมื่อกี้พิมยังไม่หมด

whitebaa555
10th January 2014, 01:43
ผมอยู่เชียงใหม่ แต่ไม่รู้จะช่วยหายังไง ฮ่า ๆ ๆ ๆ

[Really~Nuts]
10th January 2014, 01:55
-ขึ้นเครื่องวันที่9ใช่มั้ย?
-ขอเดาว่าเป็นนกแอร์

darkperson50
10th January 2014, 01:56
ต้องลองไปถามพนักงานที่เคาท์เตอร์สายการบินนั้นๆดูนะครับ แต่ไม่รู้เขาจะบอกมั้ย
ถ้าให้ตามจากที่อื่นยังไงก็ยากครับ ไงก็ขอให้ได้เจอนะ

ballba
10th January 2014, 01:57
ใครจะหาเจอหละครับเนี่ย = =

แต่ผมนั่งไปกรุงเทพเชียงใหม่ แอร์เอเชียร์ บริการห่วยแตกสุดๆ

manshinoda
10th January 2014, 02:04
;2405284']-ขึ้นเครื่องวันที่9ใช่มั้ย?
-ขอเดาว่าเป็นนกแอร์

ใช่ครับวันที่9 นกแอร์

ใครจะหาเจอหละครับเนี่ย = =

แต่ผมนั่งไปกรุงเทพเชียงใหม่ แอร์เอเชียร์ บริการห่วยแตกสุดๆ
ผมอยากให้เธอมาเจอแค่นั้นแหละครับ สงสัยต้องใช้บริการพันทิป

armakusarecord
10th January 2014, 02:36
ผู้หญิงก็หน้าคล้ายกันหมดทั้งโลก ผมคงหาไม่เจอหรอก

Bot@sky
10th January 2014, 04:41
แฟนผมอยู่ เชียงใหม่ แต่ผมจะช่วยหายังไงอ่ะ =="