PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่องความรัก หน่อยครับ

thizo
10th January 2014, 23:46
คือ คุยกับผู้หญิงคนนึง ในมหาลัยเดียวกัน ก็ราวๆ 2อาทิตย์ ละครับ

เค้าไม่เคยทักผมก่อน เค้าไม่เคยโทรหาเลย มีแต่ผมทักตลอด โทรตลอด ฝ่ายรุกตลอด

แต่เค้าเป็นคนขอคบก่อนด้วย และบอกคิดถึงเราตลอดๆ และบอกตลอดว่าผมอย่าคุยกะใคร
(หรือคำพูดพวกนี้ เป็นเพียงแค่ลมปาก)

และอีกอย่างช่วงนี้เป็นช่วงสอบมิดเทอม มหาลัย
หรือผมคิดมากไป หรือยังไง ผมควรทำไงต่อไปดีครับเพื่อนๆ :sweat

[S]troke-Slifez
11th January 2014, 00:12
เอ...คิดถึงตลอดก็ต้องมีแบบว่า ทักไปก่อนโทรไปหาก่อนไรก่อนบ้างสินาา [หรือผมคิดมากไป :sweat]

bobbyTJ
11th January 2014, 00:57
ก็ลองหยุดทักหยุดคุยดูซักพักสิ...แบบว่านะ อย่าทำตัวเป็นของตายอะ ประมาณว่า ชีวิตฉันยังมีทางไปต่อได้เรื่อย ๆ ไม่ใช่จบที่เธอคนเดียว

เดี๋ยวเขายิ่งได้ใจ ซักพักจะเปลี่ยนเป็นไม่สนใจ...ละก็จะบอกว่า เราคิดไปเอง...ตอนนั้นล่ะแกเอ๊ย...เจ็บใจจนไม่สามารถหาคำอธิบายได้กันเลยทีเดียว

(โปรดใช้วิจารณญาณ สติ สมาธิ ปัญญา ในการตัดสินใจ)

Kraw
11th January 2014, 01:12
เหมือนผมเลยครับ ตรงทุกประเด็น เค้ามาจีบผมแล้วก็ทำให้รักแต่ก็ทำเหมือนจะเมินผม แบบไม่ค่อยสนใจ T T

thizo
11th January 2014, 02:10
ผมควรทำไงต่อไปดี

รอดูเธออีก สักระยะหรอครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรักหน่ะ (ประสบการ์ณน้อย 555+)

samasamon
11th January 2014, 18:28
ลองไม่โทร ไม่ทัก ดู
ถ้าฝั่งนั้นโทรกลับ ทักกลับ ก็พอโอ
แต่ถ้าไม่สนใจ โปรดพิจารณาด่วน

thizo
11th January 2014, 19:29
โอเคครับ จะลองใจเธอดูก่อน

จะไม่โทร ไม่ทัก ถ้าเค้าไม่อะไรเลยก่อนก็....รู้เรื่อง*