PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือจากผู้เชี่ยวชาญคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

Kingofnight
13th January 2014, 01:41
คือ เน็ตหอผมอ่ะครับ ไม่ว่าจะโหลดเกมโหลดหนังก็ความเร็วขึ้น 600-800 kb/s ตลอด
แต่พอเปิดเว็บ เล่น Facebook ดูคลิปจาก Youtube คุย Skype กับเพื่อน เน็ตจะกากมากถึงมากถึงที่สุด
บางทีเปิดหน้าเว็บไม่ขึ้นเลยด้วยซ่ำ ทั้งๆที่ความเร็วในการโหลดก็ดีแต่ทำไมเวลาเล่นเว็บถึงเป็นแบบนี้ล่ะครับ

อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้หรือเปล่า ถ้าแก้ได้จะแก้ยังไง ผมทนมานานจนไม่ไหวแล้ว จะให้ย้ายหอก็ยังไงๆอยู่ :sweat :sweat :sweat

cloudzextion
13th January 2014, 02:25
โหลดไปพร้อมเปิดเว็บ ป่าว? สายแยก หรือ แชร์ wireless หอ ช่วงเย็น-มืด คนใช้เยอะมั้งครับ

Kingofnight
13th January 2014, 21:05
โหลดไปพร้อมเปิดเว็บ ป่าว? สายแยก หรือ แชร์ wireless หอ ช่วงเย็น-มืด คนใช้เยอะมั้งครับ

คนใช้ก็ปกติอ่ะครับ คือปกตินี่คือ 16 - 20 คน เหมือนเดิม มันเป็นเว็บLoginของหออ่ะครับจะมีจำนวนคนที่ใช้เน็ตคนโชว์อยู่
แล้วก็ไม่ได้โหลดอะไรเลยครับเปิดเว็บอย่างเดียวเลย เปิดคอมมาผมก็เปิดFacebookก่อนเลย แต่ก็อย่างที่บอกไป เปิดแค่เฟสเว็บก็ไม่ขึ้นและ ดูวิดีโอยูทูปไม่ได้เพราะมันหมุนอย่างเดียวไม่ขยับเลย
แต่พอกดโหลดเลยความเร็วก็ขึ้น 700-800 ผมล่ะงงจริงๆเปิดเว็บไม่ขึ้นแต่โหลดเร็ว แล้วก็ช่วงเวลานี่คือ ตลอดเลยครับ เช้า เย็น มืดก็อาการเดียวกัน ใช้เป็นสายแลนนะครับ ไม่ได้แชร์เน็ตแต่อย่างใด