PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ ระบาย ] เรื่อง DOTA 2 มีกากร่วมทีม ส่งผลให้ แพ้รวด

[::BlueFox::]
15th January 2014, 17:23
ระบบของ dota2 มันบังคับให้ผู้เล่นเอาจริงเอาจัง คือ ถ้าแพ้สถิติการแพ้จะเพิ่ม ฮีโร่ที่เล่นแพ้บ่อยๆ สถิติจะลดซึงผมเกลียดมาก

ปัญหาที่ผมเจอคือ ผมเล่นสาธรนะ เจอกากในทีม ถึงผมจะเล่นดีขนาดไหน ก็แพ้อยู่ดี สรุป คือ แพ้บ่อยมาก เนื่องจาก ทีมกาก

ที่เจ็บใจคือฮีโร่โปรด ที่พยายามรักษาสถิติให้สูง เสือก ต่ำ เรียบร้อยแล้วตอนนี้ ฮีโร่โปรดผม สถิติแพ้ เยอะกว่า ชนะ

ขึ้นชื่อว่า โปรด ผมมั่นใจว่าผมเล่นดีที่สุดแล้ว แต่ มีกากร่วมทีม งี่เง่าวิ่งไปตายโดยสิ้นคิด เจ็บปวดอ่า ทำไง T-T

ผมเกลียดระบบ สถิติ อยากให้มันหายไปทำไงอ่าระบบ นับ สถิติเนี่ย

ตัวอย่างนะ คือผมเล่น legion commander บ่อยสุด สไตร์ผมคือ สักเวล 4-5 ผมจะเข้าป่าฟาร์ม เพราะตัวนี้อัพสกิล 3 แล้วฟาร์มป่าง่ายมาก

แล้วเวล 6 ถึง จะแอบตุ๋ยพวกที่ดันเลนล่าง หรือตามเลนต่างๆ (ไม่บวกถ้าทีมไม่ครบ) คือถ้าได้ทีมดี ผมจะฟาร์มไปทีม ก็เก็บเวลไปเรี่อยๆ พอผมได้ของโหด ถึงทีมไม่โหด แต่ไม่กาก

อย่างน้อยผมก็ไล่ฆ่าได้ง่าย หรือโหดไล่ฆ่าได้เลย และพลิกเกมชนะได้ แต่เมื่อ NOOB ในทีม ขณะที่ผมฟาร์มอยู่ จะชอบ วิ่งไล่ฆ่า ทั้งๆที่ ตัวเองมีคนน้อยกว่า

ผลสุดท้าย ตายคับ แล้วแทนที่จะระวังตัวขึ้น กลับทำให้เดือด ไล่ฆ่ามากกว่าเดิม ผลออกมาคือ ตายมากกว่าเดิม ส่วนผม ออกจะป่า ก็เจอ เทพ

ผมก็สู้ไม่ได้สิ ก็ไปแจกซะขนาดนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นประมาณนี้นะ แต่มีอีกหลายกรณีอยู่ แต่เล่าให้ฟังคร่าวๆ

Mcarmy
15th January 2014, 19:25
สิ่งที่ทำให้เจ็บใจสำหรับผมนะ
1.มีกากหลุดเข้ามาอยู่ในทีม
2.ระบบค้นหาผู้เล่นเดี่ยวมันหายไป ยกตัวอย่างทีมที่เราอยู่ มีคน 2คนที่มาด้วยกัน อีก 3 ใครก็ไม่รู้ ในขณะที่อีกฝั่งมาเต็มสูบ 5 คน ดูไงก็เสียเปรียบ
3.มีแต่พวกขี้เหนียว นานๆทีจะเจอคนที่มีสมองรู้จักการใช้ ward ให้เป็นประโยชน์
4.พวกท้อแท้พวกขี้ฟ้องแพ้แล้วพาล
5.พวกไร้น้ำใจหยุดรอคนที่หลุดไม่ได้ต้องกด F9
6.ไอ่อันนี้เจอไม่บ่อยบอกตรงๆแม**โครตบรรลัยเลย ไอ่พวกที่มาเป็นทีมแล้วมีคนนึงหลุดหรือออกแล้ว****เส*อกออกกันหมดในกลุ่มปาร์ตี้ไม่ต่อกับมาเล่นด้วย
ถ้า dota2 มันไม่มีระบบตลาดหาเงินนี่ผมไปเล่น hero of the storm แน่ๆ
ตอนแรกก็อวยอยู่หรอกแต่พักหลังมานี้ผู้เล่นมันทำเกมส์หม่นหมอง

mimzajr
15th January 2014, 20:01
ถ้าวันไหนโชคดีเจอทีมดีก็ดีมากคับ แต่ถ้าวันไหนซวยเจอทีมไม่ดีแพ้ยับเยินอะ คับ

Innes
15th January 2014, 20:16
เอาน่า ทำใจซะเถอะถ้าจะเล่นเกมแนวๆนี้ แต่ก่อนผมก็เป็นแบบนี้แหละไม่อยากเจอนูปแต่มันทำไงได้ล่ะยิ่ง public match ยิ่งเล่นไม่เข้าขากัน

ว่าแต่คุณเล่นเซิฟไหนเหรอทำไมผมไม่ค่อยเจออะไรแบบนั้นเลย

ใน Dota2 ผมตั้งค่าค้นหาเซิฟแบบนี้นะ ไม่เลือกภาษา เซิฟ SEA Dota profile 32 แมทช์รวม450+ บางทีคุณอาจเจอฟิลิบปินก็ได้ 555+ เพราะถ้าเลือกภาษา ENG ส่วนใหญ่จะทำให้เจอแต่ pinoy

-[ MaFaKaAlex ]-
15th January 2014, 20:29
ผมก็เบื่อเหมือนกัน วันนี้แพ้ 2 สอบ
ผมอยากเล่นกับคนดีๆ แอดผมมาก็ได้นะ จขกท
---[] ALEX []---

`Hell
15th January 2014, 20:37
ทำใจครับ แต่ก่อนผมน่ะอารมณ์เสียเลยนะ กลายเป็นคนอารมณ์ร้ายเลย พอรู้ตัวก็พยายามหลีกเลี่ยงเกมส์นี้มันทำให้ผมเครียดมากๆ

ตอนนี้ก็พักมือไปละ dot2 ยังไงก็พยายามมีสติหน่อยครับ มันคือเกมส์จริงใจมากผลเสียมันคือตัวเราเองนะครับ

Ezios
15th January 2014, 21:07
ไม่รู้สินะ เรื่อง กาก มันมีทุกเกม แม้แต่ lol dot1 hon

แต่สิ่งที่ผมเซ็งสำหรับ dot2 คือ มันจะบ้า kill ทำไม บ้าทะลุหลังป้อม ไม่ตีบาแรค ดักคิล เพื่อ หรือ บ้าฟาม จนจะแพ้เนี่ยเกลียดที่สุด

Monalizii
15th January 2014, 21:11
ชิน :) ตอนนี้ Invoker ผม สถิติดีอยู่ 555555 Pub เลย ละ

ID : imagine100 MMR 4136 :(

SickmyDuck
16th January 2014, 01:14
จะบอกอะไรให้นะครับ แต่ก่อนเกมนี้มันมีระบบsolo queue คือในแมทช์จะมีแต่ผู้เล่นที่มาเดี่ยว ไม่มีทีมมาปนเนียน

แต่หลังอัพเดทwraith night วาล์วก็แอบเอาระบบนี้ออก แน่นอนคนมาเดี่ยวโดนยำสิครับ ทั้งจากทีมเดียวกัน(เพื่อน3คน แบบนี้เป็นต้น)และทีมศัตรู

ระบบสถิติไม่ใช่ปัญหาครับ ปัญหามันอยู่ที่ระบบการจับคู่ของวาล์วมากกว่า เอาเดี่ยวไปสู้ทีมยังไงคุณก็โอกาสแพ้มากกว่า

ตอนนี้ผมเลิกไปละdota2 เพราะปกติเล่นคนเดียวเข้าไปก็เจอพวกทีมขี้ป้อดยำแล้วด่าพวกมาเดี่ยวว่านู้บ เจอแบบนี้ทุกเกมเสียเวลา

dota 1 ถึงจะเน่าแค่ไหนอย่างน้อยเราเลือกได้ว่าจะเล่นกับพวกทีมหรือเปล่า ไม่ใช่โดนบังคับแบบนี้ เบื่อว่ะครับ

รอแค่hero of storm open betaผมก็ย้ายละ ตอนนี้แค่เอาสตีมไว้ในเครื่องเพราะบางเกมมันต้องใช้เวลาเล่น แต่dota2ถ้าเกิดHDเต็มขึ้นมาผมก็เอาออกครับ

aum34645
16th January 2014, 01:22
ผมนั่งเล่นโลล แทนละเนื่ย ฮ้าๆๆๆ

DeKidZapper
16th January 2014, 09:58
ทีแปลกใจคือreport ข้อหาเล่นnoob กับfeed มันไม่เหมือนกันน่ะเจอข้อหานี้ไปติดstunกันเลยทีเดียว

oI3lacKLisTo
16th January 2014, 10:10
ผมก็เซ๊งนะเจอแบบนี้ ยิ่งกว่านั้นผมใช้เน็ต TOT ปิง 150+ ทุกเซิฟให้ตายเถอะ

เล่นไปทำอะไรก็ช้าไปหมด T_T

CanDiiZ
16th January 2014, 10:12
เซ็งเหมือนกัน บางทีเพื่อนไม่พร้อม แต่อยากเล่นอ่ะ ก็กด find match ไปคนเดียวเลย

ไปเจอฝั่งนู้น ดูชื่อก็รู้ว่ามันมาด้วยกัน

แล้วไม่รู้เป็น XX อะไร โอกาสที่คนใน team โดน FB แล้วออก เยอะกว่าของ DotA 1 อีก -*-

แถมเล่นๆไป ไปโชวกาก โชวเกรียนแล้วออกก็เยอะ ทุกสัญชาติ โดยเฉพาะสัญชาติที่พิมพ์ว่า 555

ตอนนี้พักแล้ว ไม่ได้เข้าไปเลย เบื่อมัน -..-"

jackiiez
16th January 2014, 10:23
เหมือนตัวเกมจะแบบว่า เริ่มเห็นว่าเราชนะขาดๆ หลายๆตาติด ก็มักจะส่งทีมอ่อนมาให้เรา

ฝั่งตรงข้ามอย่างเทพ เวล 1 ได้โรชาน และถ้าเราแพ้มาหลายๆๆตาติด

มันก็จะส่งฝั่งตรงข้ามนูป ฝั่งเราเทพมาให้ ผมว่าไอ้ระบบแบบนี้มันทำให้เกิดการกำหนดได้ว่าจะให้เราจะแพ้รึจะชนะ

ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ว่าถ้าผมเล่นฮีโร่ ที่ถนัด ผมจะแพ้ยากมาก

แต่ผมเล่นดอทเอมาตั้งแต่อยู่ ม 5 จนตอนนี้เรียนจบทำงานแล้ว

ร่วมๆ 6 ปีครึ่ง บอกได้เลยว่า น้อยครั้งมากที่ผมจะเล่นด้วยความรู้สึกอยาก เอาแพ้เอาชนะ

ทุกวันนี้ผมเล่นดอทเอด้วยอารมที่แบบ อยากหาสไตล์ใหม่ ผสมของแปลกๆแต่โหด

อยากเล่นแบบชิลๆ ฟาร์มป่า จนเพื่อนๆด่าว่า ***มายืนกลางเหอะ ***ไม่กลางไม่ไหวว่ะ แพ้ยับ

เรื่องที่ จขกท ระบายมาผมเจอตลอดแหล่ะคับ ยิ่งหันมาเล่น MMR นี่รู้เรื่องเลย

ทีมกากจนไม่คิดว่าจะเล่นเป็น อย่างน้อยๆ ส่งใกล้เคียงกันมาก็ยังดี

นี่เล่นจัดมาสะแบบ บางคนเดินยังไม่เป็น ใช้สกิลยังไม่เป็นเลยก็มี น้ำตาจะไหล

ทำใจเสีย Free lose ได้เลยเกมนั้น ไม่อยากจะเชื่อว่า MMR 38xx จะได้แบบนี้มาร่วมทีม

แต่จะให้ไปนั่งเล่นแต่ฮีโร่ที่เล่นแล้วชนะ เล่นแล้วปลอดภัย ทุกเกมๆ มันก็ไม่ไหว น่าเบื่อตาย

แต่พอหันไปจับฮีโร่ชิลๆ เล่นสบายๆ ไม่ต้องเข้มแบบกลาง หวังจะให้เพื่อนร่วมทีมยันไว้ จนเราเกิด

ไม่ต้องเดินตุ๋ยไปทั่ว เกมแบบนี้หายากมากครับ เอาเป็นว่าผมเข้าใจ จขกท ดี

น่าจะมีที่ให้เรา รีพอร์ท ไอ้ระบบแบบนี้มาก ระบบขยะมาก หลังๆนี่ แทบไม่เจอเกมสูสีเลย

มีแต่ ชนะ ไม่ก็ แพ้ ขาดๆ ตลอด แต่ยังไงก็เลิกเล่นไม่ได้อยู่ดี ก๊ากๆ

ยังไงแอดผมมาได้นะครับ เผื่อจะได้ไปร่วมเจ็บด้วยกัน id: Zenc_

บอกก่อนนะผมไม่ใช่ผู้เล่นโลกสวยนะ ผมเกรียนด่าแหลกทั่วไปเนี่ยแหล่ะ

แต่คนที่อยู่ในเฟรนด์ลิสผม ผมไม่ด่ากันเองอยู่ละ วางใจได้ ถือว่าเป็นพวกเดียวกัน อิอิ

bloodchaosgod
16th January 2014, 10:35
ผมเฉยๆนะ เล่นไปแพ้ก็ได้ ชนะก็ดี ไม่คิดอะไรมาก

home20007
16th January 2014, 11:01
มันต้องทำใจครับ มันไม่ใช้แค่ Dota หรอก เกมอื่นก็เจอ มันเป็นธรรมชาติเกม MOBA อยุ่แล้วครับ มีแพ้มีชนะ เราเล่นเอาสนุกกลับเพ่อนๆนิครับ!

prodjvirusscanful
16th January 2014, 12:00
อย่างที่เรปบนบอก มันเป็นธรรมชาติของ MOBA สุ่มมาเจอกาก สุ่มมาเจอทีมดีก็ดี สลับกันไป ทําใจซะเถอะ ผมอ่ะชินซะเเล้ว

SickmyDuck
16th January 2014, 14:32
แพ้ชนะอะมันธรรมดา แต่ที่ไม่ธรรมดาคือระบบมันที่พยายามบีบwinrateเราไม่ให้เกิน50%ด้วยการส่งทีมโง่ๆมาให้เราเวลาชนะมากไป

คือแทนที่จะจัดแมทช์แฟร์ๆให้สำหรับทุกผู้เล่น กลายเป็นว่าระบบพยายามจะบีบผู้เล่นที่ฝีมือดีด้วยการส่งคนอ่อนไปอยู่ในทีมให้เป็นตัวถ่วง

ระบบไม่สร้างสรรค์อะผมว่า ยิ่งไม่มีแบนลิสต์อีกก็แปลว่าจะเล่นกันยังไงก็ได้ เพราะถึงเล่นกากๆไปแค่ไหนระบบก็จะช่วยเหลือให้คุณชนะด้วยการส่งพวกเก่งๆมาให้ในทีมแล้วเอาพวกอ่อนๆมาเป็นคู่ปรับ แบบนั้น

สรุปไม่ต้องเล่นเก่งหรอก เก่งไปก็เท่านั้น แพ้ชนะขึ้นอยู่กับความเมตตาของระบบ

Agent47
16th January 2014, 14:48
ทำใจนะครับ ผมแพ้ติดกันมาจะเดือนละครับ ชนะ ประมาณ6 ครั้งจะได้

jeepthai
16th January 2014, 14:51
แปลกใจ ทำไมเขาไม่จัดอ่อนเจออ่อน เก่งเจอเก่งไปเลยละ รูปแบบ เก่งผสมอ่อน แบบนี้มันเล่นไม่สนุกเอาเสียเลย

hammer01
16th January 2014, 17:49
dendi solo ยังไม่บ่นเลย mmr 5000+

oI3lacKLisTo
16th January 2014, 18:14
เหมือนตัวเกมจะแบบว่า เริ่มเห็นว่าเราชนะขาดๆ หลายๆตาติด ก็มักจะส่งทีมอ่อนมาให้เรา

ฝั่งตรงข้ามอย่างเทพ เวล 1 ได้โรชาน และถ้าเราแพ้มาหลายๆๆตาติด

มันก็จะส่งฝั่งตรงข้ามนูป ฝั่งเราเทพมาให้ ผมว่าไอ้ระบบแบบนี้มันทำให้เกิดการกำหนดได้ว่าจะให้เราจะแพ้รึจะชนะ

ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ว่าถ้าผมเล่นฮีโร่ ที่ถนัด ผมจะแพ้ยากมาก

แต่ผมเล่นดอทเอมาตั้งแต่อยู่ ม 5 จนตอนนี้เรียนจบทำงานแล้ว

ร่วมๆ 6 ปีครึ่ง บอกได้เลยว่า น้อยครั้งมากที่ผมจะเล่นด้วยความรู้สึกอยาก เอาแพ้เอาชนะ

ทุกวันนี้ผมเล่นดอทเอด้วยอารมที่แบบ อยากหาสไตล์ใหม่ ผสมของแปลกๆแต่โหด

อยากเล่นแบบชิลๆ ฟาร์มป่า จนเพื่อนๆด่าว่า ***มายืนกลางเหอะ ***ไม่กลางไม่ไหวว่ะ แพ้ยับ

เรื่องที่ จขกท ระบายมาผมเจอตลอดแหล่ะคับ ยิ่งหันมาเล่น MMR นี่รู้เรื่องเลย

ทีมกากจนไม่คิดว่าจะเล่นเป็น อย่างน้อยๆ ส่งใกล้เคียงกันมาก็ยังดี

นี่เล่นจัดมาสะแบบ บางคนเดินยังไม่เป็น ใช้สกิลยังไม่เป็นเลยก็มี น้ำตาจะไหล

ทำใจเสีย Free lose ได้เลยเกมนั้น ไม่อยากจะเชื่อว่า MMR 38xx จะได้แบบนี้มาร่วมทีม

แต่จะให้ไปนั่งเล่นแต่ฮีโร่ที่เล่นแล้วชนะ เล่นแล้วปลอดภัย ทุกเกมๆ มันก็ไม่ไหว น่าเบื่อตาย

แต่พอหันไปจับฮีโร่ชิลๆ เล่นสบายๆ ไม่ต้องเข้มแบบกลาง หวังจะให้เพื่อนร่วมทีมยันไว้ จนเราเกิด

ไม่ต้องเดินตุ๋ยไปทั่ว เกมแบบนี้หายากมากครับ เอาเป็นว่าผมเข้าใจ จขกท ดี

น่าจะมีที่ให้เรา รีพอร์ท ไอ้ระบบแบบนี้มาก ระบบขยะมาก หลังๆนี่ แทบไม่เจอเกมสูสีเลย

มีแต่ ชนะ ไม่ก็ แพ้ ขาดๆ ตลอด แต่ยังไงก็เลิกเล่นไม่ได้อยู่ดี ก๊ากๆ

ยังไงแอดผมมาได้นะครับ เผื่อจะได้ไปร่วมเจ็บด้วยกัน id: Zenc_

บอกก่อนนะผมไม่ใช่ผู้เล่นโลกสวยนะ ผมเกรียนด่าแหลกทั่วไปเนี่ยแหล่ะ

แต่คนที่อยู่ในเฟรนด์ลิสผม ผมไม่ด่ากันเองอยู่ละ วางใจได้ ถือว่าเป็นพวกเดียวกัน อิอิ

อย่างที่ท่านว่าเลย เป็นแบบนี้จริงๆ วันนี้ผมเจอ Noob ทั้งวัน แพ้ทั้งวัน บางคนแจกเป็น 10 ให้ตายเหอะ ระบบห่วยแตกมาก

Jokibuy
16th January 2014, 18:21
ลองเล่นนาน ให้วินเยอะๆครับ จะเจอคนโหดๆ

อย่าผมวิน 1000+ ไม่ต้องโทษว่าทีัมกากนะ ทีมมันแค่ ''โหดกว่า'' เท่านั้นครับ

eggmix98
16th January 2014, 19:00
เเพ้บ่อยๆ ก็ไปยิงไก่เกมอื่นครับ อิอิ

goozza
16th January 2014, 19:29
ทุกคนก็เคยกากกันทั้งนั้นละครับ ลองนึกถึงตัวเราตอนพึ้งเล่นใหม่ๆสิ

Deathbringer
16th January 2014, 19:58
เรื่องสถิติก็ทำใจนะ เพราะก็ไม่รู้มันเอาไปทำไรได้นอกจากเอาไปโชว์ว่าสถิติตูดีนะไรงี้ (หรือมันเอาไปทำไรได้หว่า- -)
เรื่องเจอตี้ก็แล้วแต่ดวงอยู่ดี ถ้าฝั่งนู้นตี้กี่คน ฝั่งเราก็มีเหมือนกัน ก็วัดใจว่าตี้ดีหรือตี้ไม่ดี
ผมก็เล่นคนเดียว บางทีก็ชนะรัว บางที่ก็แพ้รัว ปนกันไป มีครั้งนึงเล่นมาราทอน 20ชม 20ตา แพ้15ชนะ5 แต่เล่นๆต่อไปก็เอาส่วนต่างนั้นกลับมาได้

สรุปมันก็ขึ้นอยู่กับดวงเป็นหลักๆแหละ ระบบมันไม่รู้หรอกใครเก่งไม่เก่ง วัดลำบาก บางทีเก่งเกิดอยากลองเล่นตัวใหม่ๆ สไตล์ใหม่ บางทีเล่นไม่เข้าขากัน ฟอร์มไม่ดี บลาๆ เหตุผลมันเยอะ
เหมือนที่ข้างบนบอก dendi ยัง mmr 5100 เลย
ผมว่าอย่าไปใส่ใจกับมันมากเลย เพราะถ้าไปกังวลมาก มันจะทำให้เบื่อแล้วอยากเลิกเล่น = =

peamdef
16th January 2014, 20:01
ต้องทำใจนะเรื่องกากในเกมแนวนี้นะครับเจอจนชินละ แต่บางทีนี่ทีมอีกฝ่ายเก่งจริงก็แพ้ได้นะยิ่งถ้ากากอยู่ด้วยนี่เละแต่ต้นเกม

gikkik
16th January 2014, 21:48
ทำใจนะ ผมเองเล่น BF4 อยากได้ก็ไม่ยาก แต่ก็แพ้ซะ 50% ขับ ฮ ก็ไม่มีพลปืน
ปล. อยากได้ทีมเทพต้องหามาเอง DotA หาง่ายๆ ตอนนี้ไปเล่น Warthunder อยู่ใครอยากร่วมทีมมาเลยผทเล่นได้2วัน เวล6

http://www.youtube.com/watch?v=IrrZHpOaknU&feature=youtu.be
ชื่อผม
Kururin เขียนตามในคลิป

Ruth
16th January 2014, 21:58
ผมเล่น dota มา 8ปี จนมาถึง dota2 ปัญหามีคนอ่อนในทีมนี่ปกติครับ การแก้ปัญหาอย่างนี้มีดังนี้

1. เวลาเล่นเกมไหน เห็นคนเล่นเก่งๆ ก็ชวนเป็นเพื่อน

2.ต้องเล่นแบบปล่อยวาง อย่าไปเครียดกับสถิติมาก มันเป็นเรื่องปกติที่จะมีอ่อนอยู่ในทีม

เมื่อเรามีเพื่อนแล้วเวลาเล่น มีเพื่อนอยู่ในทีม สัก2 คน รวมเราเป้น3 นี่ก็พาทีมไปรอดได้แล้วครับ :pleasantry

MR.IT
16th January 2014, 22:04
ผมชอบนะ ถ้าระบบแบบเดิมจะสนุกตรงไหนครับ คนเก่งก็อยู่กับคนเก่งตลอดสิ ระบบแบบนี้มันมองได้หลายๆอย่าง ฝึกได้หลายๆอย่าง ถ้าไม่เราไม่อยากแพ้ก็พยายามให้มากกว่าปกติสิครับ ทีมกากไม่กาก ผมไม่ติหรอก ผมคิดแค่ว่าทีมแบบนี้ทำยังไงถึงจะทำให้ชนะได้ ถ้าระบบเก่า ผมคง ไม่ต้องมานั่งเล่นให้เสียเวลาเพราะ ยังไงชะ ก็ชนะอยู่ดี จริงไหม ?

noomha
16th January 2014, 22:30
ยังไม่ผ่านtutorial เลยอะ

NuTeiz
16th January 2014, 22:36
เกลียดพวกขี้แพ้เหมือนกัน เป็นทุกเกมส์เลย Moba เนี่ย โดนแค่ firstblood ****พิมพ์ GG ละ โคตรขี้แพ้เลย

:-3
16th January 2014, 22:56
หาคนรู้จักเล่นด้วยกันคับ ไป 5 คนเลย

ถ้าเล่น mmr rank 4000+ ก็ไม่ค่อยเจอพวกเล่นไม่เป็นแล้ว

armaszxc
16th January 2014, 23:16
ส่วนใหญ่ก็ว่าทีมตัวเองไม่ดี แต่ไม่ลองดูเลยว่าอีกทีมเค้าฝีมือดีรึเปล่า

BLASTEROUS
16th January 2014, 23:17
รอทีมครบค่อยเล่นสิครับ ไม่ครบก็ทำอย่างอื่นไปก่อน ถ้าสถิติมันสำคัญขนาดนั้น

bnnightmal2e
16th January 2014, 23:28
เบื่อพวกตาย เอง ละบ่น GG เห็นละมันหงุดหงิด

berrygo60
16th January 2014, 23:29
ช่วงนี้ฟอร์มตกเล่น 9 เกม ชนะ 1 เกม

pongtpongt
16th January 2014, 23:45
อย่างฮา เกมที่เล่นกันระหว่างคนกับคนถ้าอยากชนะอยู่ตลอด ก็จัดทีมกันเองสิครับ เห็นเม้นแรกๆอะบ่นๆกัน คุณก็ขอแอดเพื่อนในกระทู้นี้เลยแล้วไปเจอกันในเกม
ผมเล่นก็เจอนะ แบบปล่อยให้ผมตอดๆไปไม่ยอมกลับบ้าน จนคนที่นานๆเล่นทีอย่างผม เฟิสบลัด อยู่เรื่อย ฮ่าๆๆๆ
น้องผมมันก็นั่งบ่น ทีมกากๆ ถึงเจอทีมกากเราก็ทำให้ดีที่สุด สถิติ จะเอาไปทำอะไรครับ จริงจังเกินเหตุ เล่นเกมคลายเครียดหรือเล่นเอาความเครียดเข้าตัวกันแน่ :rofl

-[Chelsea_FC]-
16th January 2014, 23:46
เจอมาเยอะพวกที่ว่าแต่ทีมกาก ผมก็เคยเจอนะโทษทีมบ้าง โทษผมบ้างแล้วแต่เหตุการณ์
ส่วนมากก็จะท้าผม 1-1 ผลออกมาก็นะ ถึงกับเงียบ(เจอมาเยอะ)

ส่วนเรื่องสถิติจะไปกลัวอะไรครับ ถ้าฝีมือคุณอยู่ในระดับนั้นจริงๆเดี๋ยวสถิติมันก็กลับมาระดับนั้นใหม่ เพราะสถิติมันวัดที่ฝีมือของคนเล่นระดับเดียวกันมาเจอกัน

thera0095
17th January 2014, 00:06
ระบบ MMR ไม่ค่อยเวริค์สำหรับ dota 2 วัด MMR แค่ 10เกทแรกมันไม่ช่วยอะไรเลย
แถมคะแนนออกมาก็มั่วเอามากๆ
เพื่อนผมเล่นได้4200 เจอคนที่เพิ่งเล่นได้ไม่ถึง 100 แมทปวดหัวเลย
แต่ต่างกันถ้าเล่นธรรมดากลับเจอคนที่เล่นมาแล้ว 800 - 1200 แมท ซึ่งมีความสามารถมากกว่าระบบ RMM

ผมได้ 4400 หยุดเล่นแล้ว แล้วเล่นธรรมดาพอสนุกว่าแถมไม่เครียดด้วย

thera0095
17th January 2014, 00:07
เล่น MMR solo เจอทีม 4 อยู่ฝั่งตัวเอง ทีม 5 อยู่อีกฝั่ง **** solo จริงๆสรุปมาคนเดียวแล้วเจอแต่คนเล่นทีม

nanohawk2
17th January 2014, 00:15
เลือก support มา 3 ตัวเตรียมแพ้ได้เลย

เลือก carry เกิน 2 ตัวเตรียมแพ้ได้เลย น้อยมากที่จะชนะ คิดดูที่คุณมี Carry 3 ตัว ฟามทั้งเกม 3 ตัว เหลือ 2 ตัววิ่งแกงค์ แพ้แน่นอน

ผมเกลียดคนไทยเล่นแครี่ฟามทั้งเกม โคตรเกลียด ไม่ว่าชาติไหน ***** ฟามแล้วไม่เกิดอีก

noonza01
17th January 2014, 00:36
ถ้าผมแพ้ผมพยายามโทษตัวเองก่อนเป็นอันดับแรกเลย หลังจากนั้นก็ไล่ดูรายคนว่าใครกันแน่คือต้นเหตุ *-*

colliinz
17th January 2014, 01:06
มองมุมกลับบ้างครับจะได้ไม่เครียด เวลาเราเล่นกาก คนในทีมก็อาจจะอารมเสียเหมือนกัน เกมแนวนี้ไม่มีใครเล่นดีได้ดั่งใจทุกตาหรอกครับเชื่อผม mmr4400+ ยังมีพลาดเลย

SickmyDuck
17th January 2014, 03:29
แปลกใจ ทำไมเขาไม่จัดอ่อนเจออ่อน เก่งเจอเก่งไปเลยละ รูปแบบ เก่งผสมอ่อน แบบนี้มันเล่นไม่สนุกเอาเสียเลย

มันพยายามจะบีบให้คนที่เก่งมาสอนให้คนอ่อนไง

ดูจากระบบtutorกับrequestตัวใหม่ที่เพิ่งใส่ลงมา แค่นี้ก็รู้ละคิดอะไรอยู่

แต่ขอโทษนะไม่ใช่ทุกคนที่เขามาเล่นเกมแล้วอยากจะมานั่งสอนผู้เล่นอื่นอยู่ เขาเล่นเกมเอาชนะเอามันส์ไม่ใช่อยากจะมานั่งป้อนข้าวป้อนน้ำพวกง่อยไม่เรียนรู้เกม

สรุป วาล์วเจตนามองโลกสวยแต่ลงท้ายก็ห่วยแตก

melano
17th January 2014, 03:49
เหอะๆ ตอนชนะ บอกตัวเองเก่ง ตอนแพ้ บอกทีมกาก ....................

คือ ระบบมันสุ่มผู้เล่นนะ ไม่มีทางที่คุณจะได้อยู่กับผู้เล่นอ่อนๆตลอดหรอก

สมมุติ 10 เกมได้ทีมอ่อน อีก 10 เกมได้ทีมเก่ง ผล 20 เกมเป็นไง ชนะ 10 แพ้ 10 รึเปล่า ? ถ้าใช่ฝีมือคุณก็อยุ่ในระดับแต้มขณะนั้นจริงๆ

แต่ถ้า 20 เกม เล่นแต่ตัวถนัดด้วย ยังชนะได้แค่ 5 เกม แพ้ 15 เกม อันนั้นโทษตัวเองเหอะ อย่าไปโทษคนอื่น หรือโทษระบบเลย อายเค้าเปล่าๆ

leaderpor
17th January 2014, 03:52
สถิติ ตั้งเป็น private ใน option ก็ไม่มีใครเห้นแล้วครับ....

anuchit2010
17th January 2014, 04:12
ผมเฉยๆนะไม่ค่อยจะเจอเท่าไหร่ เพราะผมเล่นซับเอง ออกหวาดอะไรเองหมดเลยไม่มีปัญหา พวกชอบบู้ แครรี่ ก็ปล่อยๆมันเลือกไปถ้าห่วยค่อยบอกมันทีหลัง แต่ส่วนมากผมจะเจอคนไทยที่เล่นไม่ค่อย team work เท่าไหร่บ่นทั้งเกมเพลีย

SickmyDuck
17th January 2014, 04:26
บอกไรให้สำหรับคนที่ชอบอ้างระบบมันสุ่มน่ะ

มันไม่ได้สุ่มจริงๆแต่มันดูจากสถิติการเล่น ถ้าชนะเยอะมันก็จะเอาพวกกากลงมาถ่วงไม่ให้winเกิน50% ลองไปดูเวปสถิติแล้วเห็นชัดว่าอะไรเป็นอะไร

เว้นแต่จะมีทีมเล่น(ที่เรียกกันว่าstack party)ก็จะทำให้ระบบมันแกล้งยัดกากลงมาในทีมไม่ได้ winก็จะเกินไป70หรือ80%สบายๆโดยเฉพาะถ้าคุณมีทีม5คนยิ่งหวานหมูเลยเพราะหายากฟูลทีมระบบมันก็จะยัดพวกเดี่ยวๆลงมาให้เป็นเหยื่อง่ายๆ

สรุป ระบบที่เป็นอยู่ขณะนี้ ถ้าอยากชนะคิลนู้บมันส์ๆก็ต้องจัดทีมเอาเอง ไม่งั้นระบบมันก็จะแกล้งยัดกากลงมาอยู่เรื่อยเวลาคุณชนะมากเกินไป

jackiiez
17th January 2014, 12:11
ผมพยายามจะบอกตัวเองว่า วันนี้ตื่นมา

เราจะต้องไม่ด่าใครในดอท เราเล่นๆของเราไป

try to be nice แต่เราก็เล่นไป ทำหน้าที่ของเราไป พอจะแพ้

ใคร ฟีด เราก็ไม่เคยจะด่าจะว่า สุดท้าย หวยก็มาออกที่เรา

ว่าเราอ่อน ผมเล่น NP ฟาร์มป่าอยู่ 15 นาที ป้อมแหกเละหมด

กลางผมแจกกระจาย TA ฝั่งตรงข้าม มีบูทวาร์ปแล้ว กลางผมสกอร์ 0-5

ฝั่งผมมี am ฟาร์มแหลกลาญอยู่คนเดียว ตอนนี้ผมฟาร์มไม่ได้แล้วเพราะ ไปไหน

TA ก็วาร์ปมาเก็บตลอด (ยิงสามทีตายเพราะของเข้มมาก) สุดท้ายมาด่าผม ว่าเล่นไม่เป็น

อัลไลแว้ะ งง ทำไมไม่ไปด่าตัวกลางที่แจก ทำไมมารุมด่าผม สกอร์เรานี่เซฟฝุดๆ

ป้อมแตกเราก็เลิกฟาร์มกลับมายืนในบ้าน เพราะมันไปไหนไกลไม่ได้

ปากเสียงก็ไม่มี อีกตัวฟาร์มแหลกไม่สนเกม กะอีกตัวยืนกลางแจกแหลก ไม่โดนด่า

บางทียังไม่ทันเล่นเลย โดนด่าแล้ว เลือก DR มาก็โดนด่าแล้ว

แล้วยิ่งยืน hard lane เจอ sladar กับ cm ประสานงาน โสลว์ +ซิ่ง สตั้น

โดนเก็บไปตัวแรก มันมาละ ประโยคประชดประชัน บอก DR = useless hero

แม่เจ้า แล้วตัวไรฟระที่มัน Useful สุดท้ายพอตั้งหลักได้ ผมเริ่มไล่ฆ่ากระจุยจาก

0-3 สุดท้ายจบที่ 16-5 พวกเค้าบอกว่า ดรอว์ไม่ได้โหดหรอก แค่ทีมเทพ T T

วันวันเจอแต่ผู้เล่นแบบเนี้ยะ จะไม่ให้เกรียนแตกได้ไง ปวดประสาท

พูดแระขึ้น เด่ะปั้ดจัดทัวร์นาเม้นต์ซะเลยนิ :D

good11
17th January 2014, 12:18
ผมเข้าใจ จขกท ครับ ประสบมาเหมือนกัน
ไม่ต้องมีคนมาอ้าง ทำไมไม่เล่น Ranked mode ล่ะ ?
ผมเล่นแล้วครับ อีกฝั่งมา มาหน้าเครียด ทั้งทีม
ทีมผม อย่างกาก = = ไม่นับผม
ปล. ผมก็ไม่ได้โปร แต่ ไม่กาก ตามน้ำไปกับเพื่อนได้ รู้ว่าเวลาไหนควรทำอะไรแค่นั่น

jovkinm4
17th January 2014, 12:18
ถ้าเราชนะเยอะๆมากกว่าเเพ้ มันจะส่งคนที่อ่อนมาอยู่ทีมเราครับ ประมาณว่าเออเราเก่งให้เราเเบกทีม ส่วนถ้าเรานูปเเพ้เยอะๆ ทีมเราจะเก่งมาก ประมาณว่าเราไปเป็นภาระมัน

home20007
17th January 2014, 12:56
ระบบ มันสุ่มผู้เล่นครับ อย่าไปโทษระบบ เลย!!!

-[ MaFaKaAlex ]-
17th January 2014, 13:24
ผมพยายามจะบอกตัวเองว่า วันนี้ตื่นมา

เราจะต้องไม่ด่าใครในดอท เราเล่นๆของเราไป

try to be nice แต่เราก็เล่นไป ทำหน้าที่ของเราไป พอจะแพ้

ใคร ฟีด เราก็ไม่เคยจะด่าจะว่า สุดท้าย หวยก็มาออกที่เรา

ว่าเราอ่อน ผมเล่น NP ฟาร์มป่าอยู่ 15 นาที ป้อมแหกเละหมด

กลางผมแจกกระจาย TA ฝั่งตรงข้าม มีบูทวาร์ปแล้ว กลางผมสกอร์ 0-5

ฝั่งผมมี am ฟาร์มแหลกลาญอยู่คนเดียว ตอนนี้ผมฟาร์มไม่ได้แล้วเพราะ ไปไหน

TA ก็วาร์ปมาเก็บตลอด (ยิงสามทีตายเพราะของเข้มมาก) สุดท้ายมาด่าผม ว่าเล่นไม่เป็น

อัลไลแว้ะ งง ทำไมไม่ไปด่าตัวกลางที่แจก ทำไมมารุมด่าผม สกอร์เรานี่เซฟฝุดๆ

ป้อมแตกเราก็เลิกฟาร์มกลับมายืนในบ้าน เพราะมันไปไหนไกลไม่ได้

ปากเสียงก็ไม่มี อีกตัวฟาร์มแหลกไม่สนเกม กะอีกตัวยืนกลางแจกแหลก ไม่โดนด่า

บางทียังไม่ทันเล่นเลย โดนด่าแล้ว เลือก DR มาก็โดนด่าแล้ว

แล้วยิ่งยืน hard lane เจอ sladar กับ cm ประสานงาน โสลว์ +ซิ่ง สตั้น

โดนเก็บไปตัวแรก มันมาละ ประโยคประชดประชัน บอก DR = useless hero

แม่เจ้า แล้วตัวไรฟระที่มัน Useful สุดท้ายพอตั้งหลักได้ ผมเริ่มไล่ฆ่ากระจุยจาก

0-3 สุดท้ายจบที่ 16-5 พวกเค้าบอกว่า ดรอว์ไม่ได้โหดหรอก แค่ทีมเทพ T T

วันวันเจอแต่ผู้เล่นแบบเนี้ยะ จะไม่ให้เกรียนแตกได้ไง ปวดประสาท

พูดแระขึ้น เด่ะปั้ดจัดทัวร์นาเม้นต์ซะเลยนิ :D

เออ ผมก็เบื่อเหมือนกัน ผู้เล่นแบบนั้น

benzx5
17th January 2014, 14:14
นั่นสิครับ win 500+ นี่ก็เจอแต่โหดๆแล้วนะไอ้ที่ว่ากากๆโง่ในทีมเรานานๆผมจะเจอสักคน ที่แพ้เพราะมันโหดกว่านี่แหละ ทีมเวิคล้วนๆ

lordhunya
17th January 2014, 14:34
ที่ผมแค้นสุดก็ตอนเวลาที่มี Noobcher ที่ไล่ฮุค เพื่อนฮุคครีป แล้ววิสัย Butcher มันต้องซ่อนตัวไม่ให้เห็นและคอยฮุคแบบไม่ให้รู้ตัวใช่มั๊ยครับ แต่ที่ผมเจอบ่อยคือ Butcher สายฟาร์มครีปตามเลน(ให้ศัตรูเห็นตัว) ไม่ไปฟาร์มฮีโร่เนี่ยสิ

pommaisu
17th January 2014, 14:40
ผมแพ้ตลอดยังไม่เป็นไรเลย ชนะใจตัวเองได้ก็พอ :cool:

Amoxycillin
17th January 2014, 14:49
เล่นกับเพื่อนดีที่สุดแล้วครับ คุยได้ด่าได้ เอาฮากันไปเรื่อย ผมเล่นกับเืพื่อนตลอด MMR ก็มีแต่ Party
solo เล่นไปเกมเดียวเองครับ (แพ้ด้วย ฮิฮิ) ผมว่าเล่นกับเพื่อนสบายใจที่สุดแล้วครับ
ถ้าใครไม่มีเืพื่อนเล่นด้วยก็แอดผมมาก็ได้ครับ http://steamcommunity.com/id/amoxycillin311 ไอดีผมครับ

SickmyDuck
17th January 2014, 15:37
ต่อให้คุณwinเป็น1000ก็มีโอกาสเจอนู้บ 0 winในทีมเดียวกันได้ครับ จำนวนwinไม่เกี่ยวเลย

Jokibuy
17th January 2014, 18:10
ต่อให้คุณwinเป็น1000ก็มีโอกาสเจอนู้บ 0 winในทีมเดียวกันได้ครับ จำนวนwinไม่เกี่ยวเลย

ตามที่ข้างต้นบอกไปครับ ยิื่งวินมันยิ่งบีบคน สมมุติผมเล่นวินติดๆ 5-6 ตา มันก็จะบีบทีมตัวเอง ให้คคนในทีมวินน้อยลอง แล้วคนทีมตรงข้ามวินจะเยอะขึ้น หากเราแพ้ มันก็จะับีบทีมตรงข้ามให้มีแต่พวกวินน้อย กับทีมเราที่วินมากๆ

nanohawk2
18th January 2014, 08:47
รู้ไหมเกมนี้ผมเกลียดอะไรที่สุด Nature Prophet เพราะ*****ฟาร์มอยู่นั่นล่ะ เพื่อนโดน + ไม่มีวาร์ปมาช่วยหรืออะไรเลย พอมันอยู่ทีมอื่น เล่นดีมาก วาร์ปดัน ตลอด มาเจอทีมเรา ฟาร์ม ๆ ๆ เหตผลที่คนเล่นตัวนี้ ผมบอกได้เลย ว่าขี้เกียจอยู่ในเลน ละชอบมาโทษว่าเลนคุมไม่ดี แต่ตัวเองฟามอย่างเดียว ทั้ง ๆ ที่มีท่า วาร์ป กับ เจลต้นไม้

โคตรเซ็ง