PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Superman ภาคไหนมาก่อนครับ !!

system_pc
15th January 2014, 19:41
ผมไม่เคยดูเรื่องนี้มาก่อนเลย เลยอยากจะรู้ภาคไหนมาก่อนหลัง ผมจะไล่ดูให้หมด

ช่วยตอบด้วยครับ ผู้รู้ !!

~FeaR~
15th January 2014, 23:18
Spider Man 1, 2, 3 สร้างก่อนครับ

The Amazing Spiderman สร้างหลังครับ Remake ใหม่ให้เหมือนใน Marvel comic ครับ

ปล.โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบภาคแรกๆมากกว่านะครับ เพราะว่าเนื้อหามันดูมืดหม่นดี ฉากการตายของลุง Ben ก็เศร้าถึงใจจริงๆ

ตัวละคร Peter Parker ที่แสดงโดย Tobey Maguire ก็ดูสมน้ำสมเนื้อดีนะครับ แต่กล้ามใหมญ่ไปหน่อย Spiderman ต้องหุ่นเพรียวๆ

system_pc
15th January 2014, 23:28
Spider Man 1, 2, 3 สร้างก่อนครับ

The Amazing Spiderman สร้างหลังครับ Remake ใหม่ให้เหมือนใน Marvel comic ครับ

เอ่อผมบอก Superman ครับ

~FeaR~
15th January 2014, 23:35
เอ่อผมบอก Superman ครับ

อ๋อ ขออภัยครับ อ่านไม่ละเอียด

Superman (1978)
Superman II (1980)
Superman III (1983)
Superman IV: The Quest for Peace (1987)
4 ภาคนี้ Christopher Reeve แสดงครับ

แล้วก็มา Superman Returns (2006) และ Man of Steel (2013)

jeditrainer
16th January 2014, 08:34

ปล.โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบภาคแรกๆมากกว่านะครับ เพราะว่าเนื้อหามันดูมืดหม่นดี ฉากการตายของลุง Ben ก็เศร้าถึงใจจริงๆ

ตัวละคร Peter Parker ที่แสดงโดย Tobey Maguire ก็ดูสมน้ำสมเนื้อดีนะครับ แต่กล้ามใหมญ่ไปหน่อย Spiderman ต้องหุ่นเพรียวๆ

มันก็ไม่เชิงนะครับ ภาค1-3จะอิงกับจักรวาลUltimate ของมาร์เวล แต่ภาคใหม่ก็ชื่อบอกอยู่แล้วว่าอิงกับคอมมิคในจักรวาลAmazing
ไม่ว่าภาคไหนก็อิงหมดละครับ พลิกแพลงได้ไม่จำกัดเพราะการ์ตูนของมาร์เวลมีโลกคู่ขนานเยอะ

gavggame
20th January 2014, 22:33

อย่างฮา :D

~FeaR~
21st January 2014, 09:06
อย่างฮา :D

ผมผิดไปแล้วคร้าบบบบ ผมอ่านผิดดดดด