PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเล่น DayZ Standalone คนเดียวแบบ offline แต่ Save ไม่ได้

ghostboo
16th January 2014, 09:36
คือผมเล่น DayZ Standalone คนเดียว พอออกแล้วเข้าใหม่มันไม่ Save ให้ครับ มีใครพอมีวิธีที่จะให้มัน Save ได้บ้างรึป่าวครับ
รบขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

bave233
16th January 2014, 09:45
คือยังงี้ครับ จากที่ผมเข้าใจ Dayz Standalone มันไม่เหมือนกับ Dayz ภาคก่อนตรงที่ว่า ตัวละครที่เราเล่นนั้นทุกตัว จะถุกเซฟเข้าเซิฟหลักโดยอัตโนมัติ เเต่ ใน Dayz ภาคก่อน ตัวละครนั้นจะถุกเซฟเข้ากับเซิฟที่ตัวเองเล่นอยุเท่านั้น

ดังนั้นจึงทําให้ตัวละครที่ท่านเล่น ใน mode offline ไม่สามารถเซฟเข้า เซิฟหลักได้มันจึงไม่เซฟให้ครับ