PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า sadako กับ the ring ของฝรั่งเกี่ยวข้องกันยังไง

acesecond
18th January 2014, 19:55
ส่วนตัวผมเคยดูแต่ The Ring นะครับ แต่บังเอิญไปเห็น sadako เข้า ทำไมถึงออกมาจากบ่อเหมือนกัน ลองไปอ่าน sadako มาคร่าวๆ เหมือนจะมีอะไรแปลกกว่า ซามาร่า (ผีในเรื่อง The Ring) เยอะเลย
รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :cool:

Oonkill
18th January 2014, 23:58
ผมเคยอ่านนิยายเรื่องนี้ครับ เมื่อหลายปีมากๆๆๆ หนังสือเรื่องนี้ชื่อ The Ring โดยมีตัวละครที่เป็นผีชื่อซาดาโกะ เล่มแรกนี้สนุกมากๆ เล่ม2 เล่ม3 ออกแนวเลอะเทอะมาก ส่วนหนังนี้ผมไม่แน่ใจว่าใช้โครงสร้างเนื้อเรื่องเดี่ยวกันรึเปล่าครับ

Johnniehut
19th January 2014, 14:12
ออกมาทำนองเดียวกับซัตเตอร์บ้านเราที่ฝรั่งเอาไปทำครับ

ทำที่ญี่ปุ่นก่อน แล้ว #HOLLYWOOD ก็เอาไปสร้างครับ

Edit: อันนี้เป็นรายชื่อภาคจากวิกิ

Sequel: Rasen (aka Spiral, 1998)
Sequel: Ring 2 (1999)
Prequel: Ring 0: Birthday (2000)
Korean remake: The Ring Virus (known as Ring in Korea, 1999)
Video game adaption: The Ring: Terror's Realm (2000)
American remake: The Ring (2002)
American remake: The Ring Two (2005)

CR. http://en.wikipedia.org/wiki/Ring_%28film%29