PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมทำพลาดรึเปล่า...

RaiTsuJi
18th January 2014, 20:49
คือผมเลิกกับเเฟนผมมาได้ประมาณ 5-6 เดือนเเล้วก็เริ่มที่จะกลับมาคุยกันได้หน่อย พอผมถามถึงสาเหตุว่าทำไมถึงเลิก(ตอนนั้นเขาบอกว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า เเต่ไม่ได้บอกสาเหตุ ผมก็เงิบไปประมาณเกือบครึ่งชม. อยากจะยื้อมากตอนนั้นเเต่เคยได้ยินมาว่า "ถ้าคนจะไป รั้งเขายังไงก็ไปอยู่ดี" ผมเลยยอมอย่างง่ายดาย เเล้วไม่ได้คุยอีกเลย *เลิกทั้งที่ยังไม่รู้สาเหตุ เอ็งมันอะร้ายยยยยยยย* เเล้วเมื่อไม่นานมานี้ผมก็ได้มาคุยกับเธอได้ ผมก็ถามสาเหตุ(กว่าจะรู้ -*-) เธอก็บอกว่า เธอไม่อยากทำให้ผมเสียใจ.....(อืมมม เนอะ..) ก็ประมาณว่า "ผมดีเกินไป" ประโยคยอดฮิต เเต่เธอบอกอีกว่า ถ้าตอนนั้นผมไม่ยอมเลิกเธอก็จะไม่เลิก เเละจะทำตัวให้รักผมให้ได้เพราะตอนขอเป็นเเฟนเธอบอกว่าชอบเเต่ยังไม่ได้รักตอนนั้น
*สรุปคือผมพลาดหรือเปล่าที่ยอมปล่อยเธอไปตอนนั้น เเต่ผมก็ยังไม่ได้บอกเธอว่าผมยังรู้สึกเหมือนเดิม:shutup

Windtalkers
18th January 2014, 21:06
ผมคิดว่าควรจะไปบอกความรู้สึกเขานะครับ แล้วลองขอคืนดีแล้วกลับมาคบกันเหมือนเดิมหรือยังครับ

:cool: เอาใจช่วยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=AKvWV8OYgEc

ballba
18th January 2014, 21:09
ผมไม่แน่ใจหรอกนะ ว่าที่เขาพูดมันเป็นความจริงรึป่าว

หรือเป็นเพียงแค่ข้ออ้างเท่านั้น

ผมแค่จะมาบอกว่า

ความรักก็เหมือนแก้วน้ำ เมื่อมันแตกไปแล้วจะประกอบใหม่ก็ไม่สวยงามเหมือนเดิม

นอกซะจากจะหาแก้วใบใหม่ หรือจะใช้เวลาพยายามรักษาแก้วใบเดิมให้สวยงาม

RaiTsuJi
18th January 2014, 21:19
ผมคิดว่าควรจะไปบอกความรู้สึกเขานะครับ แล้วลองขอคืนดีแล้วกลับมาคบกันเหมือนเดิมหรือยังครับ

:cool: เอาใจช่วยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=AKvWV8OYgEc
ผมยังไม่กล้าบอกอะครับ -..-

rkikfvd
21st January 2014, 17:53
สิ่งที่ผมคิดนะ มันเป็นเพียงแค่ข้ออ้างของเค้าเท่านั้น ก็อย่างที่ท่านเคยได้ยินนั่นแหละครับ
'คนมันหมดรักแล้ว จะทำยังไง ก็ไม่มีทางกลับมาเหมือนเดิม' ทำใจและหาความสุขเข้าตัวเข้าไปไว้ครับ
ไปเรื่อยๆ ลืมเธอได้ก็ลองเปิดใจ แต่นี่ผมก็ไม่รู้นะ ว่าเธอเลิกเพราะเหตุผลใด เพราะฉนั้น ถ้าท่านยังตัดใจไม่ได้ ก็ลองกลับง้อด้วยตัวเองเลยสิครับ :cool:

gikkik
22nd January 2014, 15:36
ผมก็เคยเจอประโยคนี้นะ ที่ว่า ถ้าตอนนั้นง้อก็จะไม่เป็นแบบนี้
ไปเที่ยวด้วยกัน
แล้วกลับมาผมโทรหา ไมรับเลย ผ่านไป3 วัน ก็ได้รู้ว่าผมไม่เอาใจใส่เธอ
เช่นวันที่ไปเที่ยว เธอเอียงคอมาซบผมตอนรอหนังฉาย[ใกล้ๆที่ขายตั๋ว] ผมก็บอกอย่าน่าอายเขา มีป้อน ป๊อปคอนอีกตอนเดินเล่นอีก [ไม่น่าซื้อเลย]
ซึ่งเธอเคยบอกผมว่า เธอเป็นคนจริงจัง เด็ดขาด [จริงๆขี้อ้อนมากๆ]
แต่แน่ล่ะ ตอนบอกมาว่าเลิกกันผมไม่ได้ ง้อเธอเลย [ส่วนตัวผมเคยง้อผู้หญิงคนนึงมานานหลายปีเพราะ จีบน้องเขาแต่เด็ก จนน้องเขาโตเลอกกันเป็น100รอบละ]
ทั้งๆที่ผมง้อได้ ok พอสมครแต่ไม่ทำ จนผ่านไป3-4เดือน เธอกลับมายอมคุยกับผม มาปรึกษาผม แบบว่า เบื่อไม่เจอคนดีๆ เบื่องาน พูดจิปาถะ ผมเลยถามเธอเลยบอก ตอนนั้นถ้าง้อก็คงไม่จบแบบนี้หรอก
ปล. จอนไปเจอ เธอคนนี้ ระหว่างรอ ผมเห็นคนนึง ถูกใจมากๆน่ารัก ขาวเนียนสุดๆ กะว่าถ้าไม่มานะ จะไปขอเบอร์น้องเขา ไหนได้ ยัยนี่แหละคนที่ผมรออยู่ ใส่หมวกเลยจำไม่ได้