PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลบไฟล์ใน System Volume Information

mkuuhm
18th January 2014, 22:23
คือ พอดีว่าเมื่อก่อนผมไม่รู้จัก Folder System Volume Information ผมก็เลยมักเอา H-Anime,H-Picture,H-บลาๆๆ ใส่ไว้ในนี้ ทีนี้ พอผมรู้ว่า Folder นี้มันลบไม่ได้(เพราะระบบมันสร้างมาเอง) ผมก็เลยซวยเลยครับ เก็บไว้ตั้ง 15 GB ได้มั้ง และผมก็ต้องลบด้วย เพราะเปลือง HDD มาก ต้องทำไงหรอครับ

noomha
18th January 2014, 22:30
ก็เข้าไปลบเองข้างในดิ

noomha
18th January 2014, 22:30
ว่าแต เข้าใจซ่อนเนอะ

mkuuhm
18th January 2014, 22:57
มันลบไม่ได้ครับ Folder นี้มันใช้เก็บข้อมูลที่ระบบสร้างระหว่างประมวลผลข้อมูลครับ

double6
18th January 2014, 23:15
ก๊อปออกมาข้างนอกแล้วค่อยลบไม่ได้เหรอครับ :nea
ป.ล. ผมเดานะ

USED_JKG
19th January 2014, 01:31
ต้องลองใช้ unlocker ช่วยมั้ง หรือลองไปลบใน saftmode ดู
วิธีสุดท้ายก็คงต้องหา hdd มาต่อแล้วเอา hdd ลูกนี้พ่วงไป

mkuuhm
24th January 2014, 17:28
ดันหน่อยครับ

wajana
24th January 2014, 18:30
ถ้าเป็น windows 7 ให้ไปที่

my computer คลิกขวา

เลือกไปที่ properties เสร็จแล้ว

ไปทางด้านซ้าย เลือก system protection

จะขึ้นหน้าต่างขึ้นมา ก็เลือก คลิกที่ drive ที่ต้องการ

จากนั้น คลิกที่ configure จะขึ้นหน้าต่างใหม่

ก็เลือกไปที่ delete เพื่อทำการลบ ข้อมูล

ใน system volume information

กรณี ถ้าลบแล้ว file พวกนั้น ยังอยู่

ให้ใช้ โปรแกรม tree size ที่สามารถ

เปิดดู folder ที่ซ่อนอยู่ได้

ก็ทำการ คลิกไปที่ file ที่ต้องการ

แล้วกดลบ

ถ้ายังไม่ได้อีก แนะนำ ให้เข้า

safemode ซึ่งถ้าเป็นที่นี่

จะสามารถ ลบ file ได้เป็นส่วนใหญ่