PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dota2 MMR

pkill1994
19th January 2014, 02:53
ตอนแรกผมก็เล่นเกมเพื่อคลายเครียดนะ แต่เล่นไปเล่นมาดันเครียดเพราะเกม

Dota2 เล่นแบบ MMR มัน Valve ทำได้ ******************** มากๆ อยากจะเขวี้ยงคอมทิ้ง เล่น 8 ตาแพ้ 8 ตา

MMR ร่วงระนาว ลดไป 400 ล่ะ แถมทีม ไม่มี แถมไม่มีหาแบบ Solo ด้วย เล่นคนเดียวเพราะไม่มีเพื่อนเล่น

เจอ ทีมมัน มากัน 4คน ทีมเรา มากัน 2 2 1 แล้วแต่ละคนเหมือนเพิ่งจะหัดเล่น

เล่นซัพให้พวกกดแครรี่มาทั้งทีม พอเล่นแครี่ ก็แครรี่ทีมอีก แถมทีมนู้น ****ยังกะแชมป์โลก เก่งกันซะ

แค่นี้ล่ะครับ ไม่มีทีระบาย

melano
19th January 2014, 03:46
ไม่พอใจ ระบบ mmr ก็เล่นแบบปกติสิครับ

ผมเล่น mmr solo ตลอด ก็ได้ทีมดีบ้าง ไม่ดีบ้าง แต่บางที เราก็ต้องดูตัวเองด้วย ว่าตัวเราดีพอแล้วหรือยัง อย่ามัวแต่โทษคนอื่นเลยครับ เพราะไม่มีทางที่เราจะได้แต่ทีมกากๆหรอก

blood582
19th January 2014, 05:11
จริงครับ เปลี่ยนจากบ่นไปมองตัวเองแล้วเล่นให้เทพขึ้นดีกว่า

Lightenning
19th January 2014, 05:28
ผมเรียกระบบนี้ว่า ระบบดึงกากครับ นี่ขนาดเลเวล 13+ แล้วนะ มันจะ *$@#%@%#^#$^&$%& กันไปถึงไหน บอกตรงๆ ถ้าเล่นไม่มีทีมก็ต้องทำใจ เล่นเอาฮาตัวเอง(ระวังโดน report ด้วยนะ 55)
ระบบนี้ (RMM นะไม่ใช่ MRR , MRR ทีม HoN เค้า) มันจะสุ่มให้ balance กันให้มากที่สุดครับ ซึ่ง ไปอ่านดูก็ไม่ต่างจากฮอนเท่าไหร่ แต่จากที่เล่นมา****แบบว่า เหมือนในทีมมี 1900(stats HoN) แล้วที่เหลือ 1400 เจอกับ 1700 ทั้งทีม
แนะนำหาปาร์ตี้ใน chat room ไปครับจะได้ไม่เสียอารมณ์ ถ้าเจอเกรียนอินโดนะ บอกไว้ก่อนเลย เวลามัน pause ไม่ต้องรอมันหรอก ถึงเวลาเรา****ไม่เคยรอเกิน 2 นาที
แล้วยิ่งเจอพวก กัปตันทีม สั่งคนอื่นไปล่างงี้ ****วิ่งไปบนคนเดียวเป็นตัว dps ซะด้วย แล้วไม่ยอมกลับมากันบ้านทั้งๆที่ดันไม่ขึ้น ถ้าจะให้เล่านี่ยาวเลย ไม่ใช่ว่าผมเก่งหรอกแต่บางทีมันก็เกินไปอยู่นะ วันดีคืนดีสุ่มได้ทีมเพิ่งสร้าง ID บอกจะไปกลางเพราะผมกาก (รู้ได้ไงว่า GU กากว่ะเพิ่งสุ่มมาเจอกัน ระบายเหมือนกันได้แต่ทีมหัดเล่น)

Innes
19th January 2014, 05:56
เอาจริงๆระบบนี้มันเพิ่งมาใหม่ๆยังหวังอะไรได้ไม่มากหรอกครับแนะนำเล่นแบบ Match making ไปก่อนอย่างน้อยๆก็มีเลเวลเป็นตัวบอกว่าคนๆนี้มีประสบการณ์อยู่นะ

แต่ Ranked mode มันจะมีประโยชน์ก็ตอนเรามี RMM สูงแค่นั้นแหละถ้า RMM ไม่เกิน 4000 บอกเลยว่าเล่นเอาฮาก็พอ

The Run
19th January 2014, 08:22
เอาจริงๆระบบนี้มันเพิ่งมาใหม่ๆยังหวังอะไรได้ไม่มากหรอกครับแนะนำเล่นแบบ Match making ไปก่อนอย่างน้อยๆก็มีเลเวลเป็นตัวบอกว่าคนๆนี้มีประสบการณ์อยู่นะ

แต่ Ranked mode มันจะมีประโยชน์ก็ตอนเรามี RMM สูงแค่นั้นแหละถ้า RMM ไม่เกิน 4000 บอกเลยว่าเล่นเอาฮาก็พอ

ตามนั้นครับระบบ RMM มันพึ่งจะมาเราเคยจำได้ไหมว่า Valve เคยพยายามปรับให้มันสมดุลมี solo find match ให้ด้วย แต่สรุปคือมันไม่ work .. เลยหัน
มาลองระบบนี้ดูและก็เหมือนแต่ละ patch จะมีการปรับความสมดุลอยู่เรื่อยๆ

ปล. ผมไมไ่ด้ออนมา 6 วันแล้ว ว่าแต่มันมี RMM แบบ solo ไม่ใช้เหรอครับผมเคยเล่นอยู่

DeKidZapper
19th January 2014, 11:12
ต้องเจอสังคมในdota1เจออะไรสักหน่อยก็F10EQ

purinatjr
19th January 2014, 11:32
ของผม ถ้าไม่ครบ 5 คน ผมก็เล่นแบบปกติครับ ไม่ใช่ Rank
**** Find Ranked Match ไป เจอแต่ทีม โหดเกินไป - -

SickmyDuck
20th January 2014, 02:45
ตามนั้นครับระบบ RMM มันพึ่งจะมาเราเคยจำได้ไหมว่า Valve เคยพยายามปรับให้มันสมดุลมี solo find match ให้ด้วย แต่สรุปคือมันไม่ work .. เลยหัน
มาลองระบบนี้ดูและก็เหมือนแต่ละ patch จะมีการปรับความสมดุลอยู่เรื่อยๆ

ปล. ผมไมไ่ด้ออนมา 6 วันแล้ว ว่าแต่มันมี RMM แบบ solo ไม่ใช้เหรอครับผมเคยเล่นอยู่

solo find match ไม่เวิร์คยังไง ? ไม่เวิร์คเพราะพวกทีมที่ชอบหมาหมู่ขัดใจที่อดยำนู้บเดี่ยว ?

ลองไปอ่านที่กระทู้ของdota devดูนะครับ คนด่ากันอยู่เรื่องที่เอาsolo findออกเนี่ย modไล่ปิดกระทู้เต็มหน้า1กลัวมากคนประท้วงเนี่ย

darksilver99
20th January 2014, 04:25
solo แบบหาแมททั่วไป ผู้เล่นทุกคนจะมา คนเดียวไม่มีปาตี้

แต่ solo RMM หมายถึงเราเล่นคนเดียว แต่พอเข้าไปเล่นก็จะมีโอกาส เจอปาตี้ ไม่ว่าทีมเราหรือทีมเค้า

ถ้าผมไม่เข้าใจผิด 5 5 5+

SickmyDuck
20th January 2014, 04:43
มันไม่มีแล้วไอ้soloแบบทั่วไปอะ โดนเอาออกไปตอนแพทช์wraith night

ส่วนsolo RMMชื่อก็บอกว่าsoloแต่เส-กเอาไปคิดรวมกับปาตี้ ไม่ต้องอัจฉริยะก็รู้ว่า****มั่วสุดๆ