PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเสียงโน้ตบุ้คครับ

Shadowheart
19th January 2014, 18:02
คือมีปัญหาเวลาเปิดดูคลิ้บ youtube หรือ ฟังวิทยุออนไลแล้วอยู่ดี ๆ เสียงก็ดับครับตรงขวาล่างเช็คดูแล้วลำโพงก็ขึ้นปรกติ
ไม่มีกากบาทหรทอว่า mute ไว้นะครับไดรเวอเข้าไปดูแล้วก็ไม่มีเครื่องหมาย ! สีเหลืองขึ้น (ลำโพงของเครื่องมันเลยนะครับไม่ได้ต่อเพิ่ม)
ต้องรีสตาทคอมเพื่อให้เสียงกลับมาตลอดแต่เดี๋ยวก็เป็นอีก แต่ว่าเสียบหูฟังไปก็เสียงดังปรกติไม่มีปัญหาเสียงดับตอนนี้เลยใช้แต่หูฟัง
ใช้ร่มแดงลองแสกนแล้วก็ไม่เจอไวรัสนะครับหรือมันหาไม่เจอหว่า ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Luminatez
20th January 2014, 15:54
ลองเสียลำโพงแยกดูก่อนครับ ถ้าอาการเหมือนกันคงจะไปที่ Sound Card หรือไม่ก็ลำโพงพังนี้หละครับ