PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : WINDOWS 8 กับอาการ Automatic Repair

james3000
20th January 2014, 14:30
คือไม่ได้ใช้คอมประมาณ 1 อาทิตย์ กลับมาเล่นเมื่อวานยังเล่นดีๆอยู่เลยแท้ ตื่นมาเปิดคอมตอนเช้า อาการแรกที่เห็นคือจอ กลายเป็นจอเล็กๆ สีภาพเพี้ยนไปหมด(ใครวินโดค8คงรู้นี้คือขึ้นตอนดึงจอขึ้นเพื่อเข้าวินโด) หลังจากนั้นก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม จากนั้นพอเข้าเว็บ เปิดคลิป ดูก็รุ้สึกว่ามันโหลดเหมือนจะค้าง แล้วก็ค้าง ผมก็เลยรีคอม แล้วมันก็ขึ้น Automatic Repair เรื่อยๆไม่รู้จบ พยายามเข้าsafe mode ก็ไม่ได้อะคับ ใครเคยเป็นบ้างพอมีวิธีแก้ไหมคับ

monkeyz123
22nd January 2014, 23:38
วิธีแก้ง่ายๆครับใช้"Windowแท้"เถอะครับ