PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆใช้อะไรทำความสะอาดจอยxbox360กันหรอครับ

okorakot
20th January 2014, 18:10
แบบว่าจอยของผมมันเหลืองแบบสุดๆเลย ทุกทีก็ไม่ได้สังเกตหรอกครับเพราะเล่นในที่มืด วันนี้ถ่านจอยมันหมดพอดีก็เลยเอามาเปลี่ยน เท่านั้นแหละครับ อู้หูววว เหลืองอร่ามเลยทีเดียว:sweat
ผมพยายามใช้แอลกอฮอล์ล้างแผลเช็ดก็ไม่ออก เอายางลบลบก็ไม่ออก เอาสบู่มาถูก็ยังไม่ออก จนกะจะเอาน้ำยาล้างห้องมาเช็คดู:sweat แล้วเพื่อนๆใช้อะไรทำความสะอาดหรอครับมาแนะนำหน่อย

conan
20th January 2014, 18:20
ของผมไม่เหลืองน่ะจอยของผมเป็นสีดำทั้งสองจอยเลย แต่ผมเช็ดจอยทุกวันครับ ของท่าน จขกท จอยสีขาวหรอครับ

okorakot
20th January 2014, 18:28
ของผมไม่เหลืองน่ะจอยของผมเป็นสีดำทั้งสองจอยเลย แต่ผมเช็ดจอยทุกวันครับ ของท่าน จขกท จอยสีขาวหรอครับ

ใช่ครับ ของผมสีขาว นี้ก็กะว่าจะแกะละเอาไปลงสีดำซะเลยตัดปัญหา:o แต่ติดที่ว่ากลัวแกะละประกอบเข้าไปไม่เหมือนเดิม มีจอยเดียวด้วย

conan
20th January 2014, 18:42
ใช่ครับ ของผมสีขาว นี้ก็กะว่าจะแกะละเอาไปลงสีดำซะเลยตัดปัญหา:o แต่ติดที่ว่ากลัวแกะละประกอบเข้าไปไม่เหมือนเดิม มีจอยเดียวด้วย

ผมเห็นในยูทุปเค้าทำกันเยอะอยู่น่ะครับพ่นสีจอยเนี่ย ลองหาดูครับ

iPoweRx
20th January 2014, 19:39
ตอนใช้บ่อยๆ มันก็ไม่เหลืองนะ พอเลิกเล่นวางทิ้งไว้ซักเดือนแค่นั้นแหล่ะ เหลืองเลย -.-*

kidsylenser
20th January 2014, 19:55
Touche Klean ครับลองดู