PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil 6 ของผมมันไม่เซฟครับไม่ทราบว่าเป้นอะไร(เถื่อน)

NayKotic
21st January 2014, 14:42
คือผมอยากจะซื้อ Re6 เลยลองโหลดของเถื่อนมาดูก่อนว่าสเปคคอมไหวไหม ปรากฏว่าโอเคใช้ได้ แต่เล่นช่วงแรกที่มันให้เล่น Leon แล้วหาของให้รักษาผู้หญิงอ่ะ แล้จะมีซอมบี้ทหารที่อยู่ในรถออกมาให้เรายิง หลังจากนั้นผมก็ออกจากเกม แล้วไปเล่นอย่างอื่นสักพักใหญ่ผมกลับมาอีกทีปรากฏว่ามันเริ่มใหม่หมดเลย ผมจึงไปดูในกูเกิ้ลเค้าบอกว่าให้เล่นให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อนพอผ่านแล้วก้จะสามารถเซฟเกมได้และโหลดเกมได้ ผมจึงเล่นผ่าน พอผ่านเลยลองออกแล้วเ้าใหม่ ก็เหมือนเดิมอีกโดนเล่นใหม่อีก พอผมไปดูปัญหาในกูเกิ้ล เห้นของแท้ก็มีปัญหานี้ด้วย O.o ทำยังไงครับ

headshot deluxe
21st January 2014, 15:10
คุณเล่นไปถึงไหนครับ ต้องเลยเครื่องบินตกจนเจอบอสเลยนะ เล่นจนกว่าจะเห็นไอคอนรูปเครื่องพิมพ์ดีดสีขาวๆ มุมบนซ้ายจอครับ ถ้าไม่เห็นคือยังไม่เซฟ กดออกก่อนก็ต้องเล่นใหม่
ผมตีให้เลยว่าเล่นให้เกินชั่วโมงก่อนค่อยออกครับ ได้เซฟแน่ ผมเล่นของแท้ไม่มีปัญหานะครับ เกมนี้มันแค่มี intro ยาวเท่านั้นเองครับ

NayKotic
21st January 2014, 15:49
ขอบคุณมากๆเลยครับจะลองดูครับผม

wanloveea
21st January 2014, 16:12
ผมว่าถ้าเถื่อนบางทีอาจเป็นที่ crack ครับ (ป.ล. ภาคนี้ auto save ถ้าจบฉาก ๆ หนึ่งมันก็จะเซฟเอง)