PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดีครับ ทำตัวไม่เป็นแล้ว

dojo123753951
22nd January 2014, 18:04
คือผมโดนเพื่อนผู้หญิงห้องเดียวกันเหมือนจะแอบชอบ...มา3ปีแล้วตอนนี้ม.6 ชอบหันมามองแล้วก็ยิ้มตอนผมเผลอหรือเขียนหนังสือ แล้วพอดีเพื่อนผมอีกคนนึงมันเหมือนจะเป็นแฟนกับผู้หญิง

ด้วย ผมศรัทธาในตัวเพื่อนผู้ชายคนนี้มากครับ ไม่อยากให้เค้าต้องระแวงตัวผม แล้วผมก็ไม่ได้ชอบเธอด้วย ผู้ชายเหมือนเขาเริ่มจะมองผมไม่หเมือนเก่า วันนี้เขามานั่งข้างๆเหมือนเฝ้า

แฟนเค้าเลยเเต่ผู้หญิงก็ยังแอบมองผมให้เขาเห็นอีก ผมทำตัวไม่ถูกเลยครับ ขอวิธีคิดกับวิธีแก้ไขหน่อยครับ:(

Arteries
22nd January 2014, 18:18
ออกห่างๆ ไว้ได้ไหมครับ ยิ่งเข้าใกล้ก็เหมือนเข้าทาง คนผู้ชายก็ยิ่งระแวง (รึเปล่า)

santisook01
22nd January 2014, 18:28
หาอย่างอื่นมาทำครับ อย่าทำให้ตัวเองรู้ตัวว่าเขากำลังมองอยู่ อย่างเช่นเอาหนังสือมาอ่าน วาดรูปเ่ล่น ฝอยเรื่องไร้สาระกับเพื่อผู้ชายนั่นก็ได้ ยังไง ๆ ผมก็เคยเจอสถานการณ์แบบนี้มาแล้วหลายครั้งจึงอาจจะแนะนำได้ บางทีนะ

Most
22nd January 2014, 18:31
อยู่เฉยๆไว้ 5555

gikkik
22nd January 2014, 18:37
อย่าไปคิดมาก ดิ บางทีเขาอาจจะยิ้มให้เฉยๆก็ได้
ผมเอง ม 2 สาวในห้องบอกชอบให้ เพื่อนมาหญิงมาเรียกให้ไปนั่งด้วย แต่ผมอายคนในห้อง 555 เลยไม่คบ ตอนนี้น่ารักดี ขาวมาก
ตอน ม 3 มีสาวคนนึงด่า[แสบๆ]ผมประจำ กวนผมประจำ บีบไข่ผมประจำด้วย คุยกันบ่อยๆ อยู่กลุ่มเดียวกัน ฝากซื้อขนม แม้แต่ ไปเดินห้างด้วยกันยังเคย แต่ก็ไม่คิดไรแปลกนะ ตอนจบ ม3 มันยังบอกสาธุ ขออย่าให้เจอแกอีกเลย ตอนนี้ก็ยังไม่เข้าใจ
ตอน ม ปลาย ครูวิทย์ สอนเรื่องปมเด่น ปมด้อย บอกว่าคนแบบผมนี่จะมีอาวุธใหญ่กว่าปกติ สาวคนที่นั่งข้างผมในห้องเลยถามว่า..เท่าไหร่ ผมบอกว่าต้องลองเอง 555
เรื่องพวกนี้ ต้องคิดดีๆ ไม่งั้นเสียเพื่อน หรือ เสียหน้ากันได้เลยถ้าเราเข้าใจผิด แต่มันเป็นช่วงที่สนุกที่สุดของชีวิตแล้ว ม1-ม6 ทำให้เต็มที่ ทุกวันนี้ผมยังเสียดายบางเรื่องเลย

rkikfvd
22nd January 2014, 19:23
'เมื่อถึงวันนั้น คำตอบทุกอย่างจะกระจ่างเองครับ'
แอบมองได้ก็แอบมองไป ไม่ได้ต้องอะไรมากถ้าเราไม่ได้ชอบเขา
แต่เอาจริงๆแล้ว คุณควรเคลียเรื่องนี้กับตัวเพื่อนของคุณ และผู้หญิงคนนี้
เออ เราไม่ได้คิดอะไรนะ เคลียกันให้เข้าใจ จะได้ไม่ต้องมาเป็นกังวลอยู่แบบนี้ :bye