PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องจีบสาวครับ

pkill1994
22nd January 2014, 21:17
คือว่าผมได้เจอสาวน่ารักๆคนนึง เจอเฉพาะเรียนคาบเดียวกัน วันอังคาร

แล้วไปสืบๆ จนเพิ่งได้เฟซมา แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี

เพราะตอนเรียนก็ไม่ได้ไปคุยหรือทักอะไรเลย เพราะอยู่คนละคณะ

คิดว่าจะเริ่มจีบจากเฟซ แต่ติดที่ว่าไม่รู้เริ่มยังไงดี แถมอีกไม่กี่อาทิตย์ก็จะสอบไฟนอล แล้วปิดยาวๆๆๆๆ

ผมควรจะเริ่มยังไงดีครับ (ผมเป็นคนขี้อายครับ โดยเฉพาะสาวน่ารักๆ)

แนะนำทีครับ :sweat

PL anatomic
22nd January 2014, 21:34
เป็นเหมือนผมเลย:sweat ขี้อายโดยเฉพาะสาวน่ารัก:blush #รอผู้เชี่ยวชาญมาให้คำตอบ

morikaso
22nd January 2014, 21:40
เอางี้ ทักไปเลยว่า "มีแฟนยัง" ใจๆหน่อย

ด้านได้ อายอดนะพี่น้อง

(โตโน่ใช้จีบแตงโมเลยนะ)

Most
22nd January 2014, 21:44
แค่สวัสดีครับ แล้วเดี๋ยวที่เหลือมันจะคิดได้เองครับสู้ๆ

kidsylenser
22nd January 2014, 21:48
สวัสดีครับ ใช่คนที่เรียนวิชา....วัน....ห้อง.... หรือเปล่าครับ พอดีเห็นหน้าคุ้น ๆ แหะ ๆ

Noname1
22nd January 2014, 21:49
เป็นผมนะ บอกเขาไปเลยตรงๆครับ ผม"ผมชอบเธอขอเบอร์ได้ไหม" แล้วก็รอจังหวะเขาก้มหน้า แล้วก็พูดไปอีก "ได้ปะครับ เราจริงใจนะ" ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นให้ ไปนั่งข้างๆเขา(ในกรณที่นั่งอยู่) ถ้ายืน ให้ไปอยู่อีกด้านของเขา(เดินวนนั้นแหละ)แล้วก็ก้มไปมองเขาด้วยสายตา แบบอ่อนโยน (ยิ้มหน่อยๆ) ถ้าหันหน้าหนี แสดงว่ากำลังคิด (ถ้าไม่ใช่กรณีนี้ก็อดครับ =w=) ถ้าหันมาคุยกับตัวเรา แสดงว่า ขอเวลา (เว้นแต่มีแฟนแล้ว) หรือถ้า ใจร้อน ก็บอกให้คำตอบทีหลังก็ได้ แต่ขอ เบอร์ ไว้ก่อน(เว้นแต่ว่ามีแฟนแล้ว) (ถ้าเกิดไม่มีกำลังใจ ให้ฟังเพลงที่คิดว่าตัวเองมีกำลังใจแล้วค่อยเข้าไปสารภาพครับ) ที่ผมแนะนำไปต้องหน้าด้านนิดนึงนะครับ เพราะ ตอนที่ผมไปสารภาพ เธอคนนั้น(ที่แอบชอบ) เพื่อนของเขานั่งเต็มโต๊ะ ผมก็ไปบอกตรงๆเลย แต่สุดท้าย เขามีแฟนแล้ว จนปัจจุบัน ผมกับเธอคนนั้นเป็นเพื่อนกัน และผมเคยไปขอเบอร์ให้เพื่อนมาหลายคนเลย พอมีประสบการณ์ครับ

พยายามเข้าสู้ๆ:bye

notty
22nd January 2014, 21:55
วางยาดิครับ ง่ายดี

_SaBasTaiN_
22nd January 2014, 21:57
ก็ลองไปคุยๆกับเขาดูก่อนครับคุยแบบตัวต่อตัวอะครับแบบเจอหน้าก็ทักๆผมว่ามันดูจริงใจกว่าในเฟสนะไม่รู้สิเเล้วเเต่คนคิด เเล้วพอเริ่มคุยไปสักพักเเล้วรู้สึกว่าเราชอบคนนี้จริงๆอยากคบหากันก็ลองถามถึงเรื่องส่วนตัวเขาไปนั่นเเหละครับเรื่องหยั่งงี้ต้องใจกล้าหน้าด้านครับ