PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการตัดต่อวิดีโอ (ผมไม่ทราบจริงๆว่าจะลงหมวดไหนดี = =)

JumpskyJ
23rd January 2014, 17:11
ผมต้องการทำ lyric แต่ผมต้องการใส่ข้อความให้การเคลื่อนไหว แอบมีเบลอๆนิดๆ ผมพอใช้เวกัสโปร เป็น

http://www.youtube.com/watch?v=MStY6tadlxA&list=UU1GAf9MDjhpb_W0wPf998WQ

การเคลื่อนไหวตัวอักษรจะประมาณนี้ แต่ไม่รุนแรงเหมือนในคลิปนะครับ lyric เพลงผมจะเป็นเพลงสบายๆ แต่ผมต้องการทำแบบคำต่อคำ

พอดีผมสนใจการเคลื่อนไหวตัวอักษรของวิดีโอนี้ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

หากท่านใดไม่รุจริงๆ บางทีแค่ทำให้เวลาโผล่ออกมา ขอเบลอๆนิดๆ ก็ได่้ครับ ไม่ใช่แวบหายแวบมา ในเวกัสโปรจะดีมากครับขอบคุณครับ

SoNy009
23rd January 2014, 18:36
ผมไม่ทราบในเวกัสนะ ผมใช้แต่ AE แต่วิธีคงคล้ายๆกัน
ลองเซิล youtube แล้วพิมพ์ blur text sony vegas

jameshitman2
23rd January 2014, 19:34
แบบนี่ After Effect น่าจะเหมาะกว่านะครับ
แต่ว่าผมก็กำลังฝึกเหมือนกัน
แต่มัน Render ได้ ในเวลาน้อยนี่สิครับ ยาวๆไม่ได้ ไม่รู้จะทำไง

SoNy009
23rd January 2014, 20:08
แบบนี่ After Effect น่าจะเหมาะกว่านะครับ
แต่ว่าผมก็กำลังฝึกเหมือนกัน
แต่มัน Render ได้ ในเวลาน้อยนี่สิครับ ยาวๆไม่ได้ ไม่รู้จะทำไง

เลือดจุดเริ่มกับจุดจบก่อน Render รึยังครับ
รึว่าโปรแกรมตัวสมบูรณ์ ถ้านอกจากนั้นไม่รู้แล้วครับ 5555