PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับคอมมีปัญหา Display driver stopped responding and has recovered

JED
25th January 2014, 19:55
คือว่าเล่นคอมอยู่ดีๆก็มีอาการหยุดทำงานประมาณว่าค้างสัก5วินาที แล้วก็จะขึ้นว่าDisplay driver stopped responding and has recovered
รู้สึกว่าจะเป็นที่การ์ดจอลองเปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วก็ยังไม่หาย อยากจะให้อาการนี้หายไปต้องทำยังไงครับวอนผู้รู้ช่วนตอบทีนะครับ
การ์ดจอที่ใช้Radeon HD5570:sweat

qwerty2536
25th January 2014, 20:18
เช็คความร้อนยังครับ(อันนี้ไม่น่าเกี่ยวเท่าไหร่) ลองเปลี่ยนไดร์เช่นไปเก่ากว่าหรือใหม่กว่ายังครับ แล้วเป็นเมื่อทำไรบ้างครับ

armakusarecord
25th January 2014, 20:19
ผมก็เป็นแต่การ์ดจอค่ายเขียว เป็นเมื่อ 3 วันก่อนมั้ง

JED
26th January 2014, 09:25
เช็คความร้อนยังครับ(อันนี้ไม่น่าเกี่ยวเท่าไหร่) ลองเปลี่ยนไดร์เช่นไปเก่ากว่าหรือใหม่กว่ายังครับ แล้วเป็นเมื่อทำไรบ้างครับ

ลองแล้วครับทั้งเก่ากว่าและใหม่กว่าก็ยังไม่หาย เป็นเมื่อเล่นเกมส์เกมส์ทีเล่นก็มีอยู่เกมสืเดียวHon แล้วก็เป็นเมื่อใช้GoogleChomeเป็นบ่อยมากชอบค้างและจอดำและหยุดทำงานสักพักก็จะขึ้นข้อความตามที่บอกอ่ะครับ