PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พ่อ แม่ไม่ยอมให้ลูกคบทอม

wwaass555
25th January 2014, 21:00
มันเป็นเรื่องของเพื่อนผม เพื่อนมันเป็นทอมพ่อแม่เขาไม่ยอมให้คบ ทำไรอย่างไง จะให้กำลังใจหรือบอกให้ตัดใจดี

ballba
26th January 2014, 16:36
เดี๋ยวนะ ผมงงกับกระทู้ นิดนึง

พ่อแม่ไม่ยอมให้ลูกคบทอม

มันเป็นเรื่องของเพื่อนนาย เพื่อนนายเป็นทอม ถูกปะ

แล้วใครหละ ที่จะคบกับทอม พ่อแม่ใครหรอ ที่ไม่ยอมให้ลูกคบทอม

-[Chelsea_FC]-
26th January 2014, 16:48
ผมขอสนับสนุนอย่างเป็นทางการ...(เจ็บมาเยอะ)

Patrenko
26th January 2014, 17:11
มันก็ยากอะครับ เพราะถ้าผมเป็นพ่อเเม่ก็คิดเหมือนกันว่าถ้ามีลูกคนเดียวครอบครัวมันจะไปต่อยังไง แต่ส่วนมากทอมดี้ปัจจุบันมันเกิดจากสังคมนิยม ทอมเเท้ ดี้เเท้เหมือนสมัยก่อนไม่น่าจะมีเเล้วนะสักประมาณ 30-40 เดี๋ยวจะเริ่มคิดเองว่าพาครอบครัวไปต่อยังไง ส่วนตัวผมตั้งแต่เห็นมายังไม่ค่อยเจอทอมดี้คู่ไหนที่รับเด็กมาเลี้ยงสักเท่าไหร่

eswc2012nerverdie
28th January 2014, 15:46
เอาตรงตามความคิดผมน้ะ ' ถ้าผมมีลูกสาวแล้วเจือกชอบนิ้ว ผมก็คงแอนตี้เหมือนกัน -_-

payback
28th January 2014, 15:50
เอิ่ม ไม่รู้นะ ถ้าผมเป็นพ่อ ผมว่าคบทอมมันรู้สึกปลอดภัยกว่าผู้ชายนะ เพราะเราผู้ชายเราก็รู้ๆอยู่ 555

แต่ถ้าเป้นประเด็นที่ จขกท. ถาม ผมแนะนำว่าเราก็ควรจะให้กำลังใจครับ แต่ไม่ต้องมากมาย ไม่ใช่ให้ในเชิงยุ แต่ให้กำลังใจในเชิงปลอบ ว่าแบบ เออไม่เป้นไรหรอกน่ะ ใจเย็นๆ อะไรแบบนี้อ่ะครับ
เป้นเพื่อนก็ควรให้กำลังใจเขาดีกว่าครับ บอกให้ล้มเลิกหรือตัดใจ ผมว่าไม่น่าเวิร์ค

CanDiiZ
28th January 2014, 15:53
บอกเพื่อนไปตามตรงเลยว่า

นิ้วเย็นๆ หรือจะสู้ เอ็นอุ่นๆ

ตัดสินใจให้ดีๆนะเพื่อน

:o

ล้อเล่นนะครับ พ่อแม่หัวโบราณสมัยนี้ก็ยังเยอะครับ

น้องสาวผมเคยคบทอม (ตอนนี้คบผู้ชาย) พ่อแม่ก็ไม่ได้ว่าไม่ได้ห้ามอะไร แต่ให้คำแนะนำ แล้วก็มีแซวๆเฉยๆ

gikkik
28th January 2014, 17:51
จากประสพการณ์ผมนะ
เพื่อนจขกท อายุเท่าไหร่
ช่วงเด็ก 14-17 นี่ เด็กสาวๆจะมักไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็น เลส เป็นดี้ เป็นทอมกันเยอะนะครับ
พอดีผมชอบจีบเด็กรุ่นๆนี้อะครับเลยได้เจอมาเยอะ