PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง Metal Gear Rising ครับ

ninjadvddei
25th January 2014, 21:05
ขอถามหน่อยครับว่าเราสามารถเลือกด่านเล่นแบบตรงๆ เลยได้ไหม (คือเล่นจบแล้วไม่อยากเริ่มเล่นแต่แรก ) คือข้ามไปเล่น ด่านบอสเลยได้ไหมครับ

~FeaR~
25th January 2014, 23:00
จบแล้วสามารถเลือกด่านเล่นได้ครับ แต่ข้ามไปสู้กับบอสเลยไม่ได้นะครับ ต้องเล่นด่านนั้นแต่แรกจนถึงบอส

~-yoyoyo-~
26th January 2014, 04:16
ได้น่ะ มันมีแบบสู้กับบอสได้เลย ผมก็ยังเล่นอยู่เลยนิ

oolldjlloo
26th January 2014, 04:27
จบแล้วสามารถเลือกด่านเล่นได้ครับ แต่ข้ามไปสู้กับบอสเลยไม่ได้นะครับ ต้องเล่นด่านนั้นแต่แรกจนถึงบอส

ตามนี้คับ ยกเว้นแต่ว่า อยากสู้กับบอสบ่อยๆ พอบอสตาย ออกเกม แล้วกด continue ใหม่ เพราะมีให้เลือก แต่ chapter นั้นๆ นั่นหมายถึง เริ่มตั้งแต่แรกของ chapter นั้นๆใหม่คับ (กรณีจะเล่น dlc ) จะมี chapter select อยู่คับ ช่องสี แดงๆ

cloudzextion
26th January 2014, 06:34
ผมว่าคุณมั่วละมันมีเลือกบวกบอสได้เลย

~FeaR~
26th January 2014, 11:49
ครับๆ ผมผิดเอง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

RlucksN
26th January 2014, 19:41
มันมีเลือกสู้เฉพาะบอสได้ครับ ลองสังเกตดูว่าช่องด่านมันเพิ่มขึ้นจากปกติ ไอ้ช่องหลังๆนั่นแหละคือเลือกสู้เฉพาะบอส