PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียบจอคอมเปิดได้แต่จอมืด

leonskey
25th January 2014, 23:16
คือผมมีปัญหาตรงที่ว่า ผมเปิดจอได้ครับ แต่ เปิดจอแล้วมันไม่ติดอ่ะครับประมาณว่า กดเปิด สีตรงปุ๋มเป็นสีเขียวสักพักก็กลับกลายเป็นสีส้มเหมือนตอนที่ยังไม่ได้เปิดไม่ทราบอาจะเป็นเพราะผมเสียบอะไรผิดรึป่าวพอจะแนะนำวิธีเสียบจออย่างถูกต้องหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

kom007
25th January 2014, 23:47
* ได้ใส่การ์ดจอแยกไหม ถ้าใส่ให้ต่อจากการ์ดจอแยก ไม่ใช่ที่บอร์ด
* ถ้าต่อที่การ์ดจอแยกแล้วยังไม่ติด ถอดการ์ดแล้วใส่เข้าไปใหม่ให้แน่น(ถ้ายังไม่ติด การ์ดอาจจะม่องไปแล้ว)
* ใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว ให้ลอง clear bios ดู

leonskey
25th January 2014, 23:51
ไม่ต้องและนะครับ ผมเสียบผิดที่ขออภัยด้วยครับ กำ โทษ 555+

ผมเอา ปลั๊ก จอไปเสียบช่อง การ์ดจอครับก็ว่าไม่ติด