PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครขับรถฝั่งยุโรปบ้างครับ ค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนอยู่ที่เท่าไหร่

killrerb
27th January 2014, 13:16
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ในอนาคตผมอาจออกรถยุโรปมือ 2-3 มาขับดู ใครที่ขับอยู่พวก bmw, audi หรือ Aston Martin อื่นๆ

ค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไหร่ต่อเดือนครับ

kingcesar
27th January 2014, 18:24
แล้วแต่อะครับ รถยุโรปเดี๋ยวนี้มีพวก Eco car กันเยอะ ขนาด Benz ยังทำ
ต้องดูด้วยว่าใช้รถรุ่นไหน อะไร

อย่าง BMW ก็มีหลาก Series ที่การใช้งานแตกต่างกันไป ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไร
(พ่อผมใช้ ซีรี่ย์ 5 แบบ diesel คือค่าใช้จ่ายมันก็มีหลายอย่างอะ ทั้งตรวจสภาพรถ ค่าน้ำมัน ไหนจะทะเบียนรถ ฯลฯ ถ้าว่างๆ เดี่ยวผมจะลองถามมาให้นะ)
ซื้อรถยุโรปผมว่าอย่าซื้อมือสองมือสามเลย ราคามันลดหลั่นกันไม่มากหรอกกับมือ 1 อะ (ถ้าเป็นพวกตกรุ่นจริงๆ ถึงจะขายถูกในรูปของมือสอง)

ถ้าชอบรถยุโรปนะผมแนะนำพวก Peugeot สัญชาติฝรั่งเศส มันเพิ่งออกตัวใหม่มา ไม่กี่แสนเอง ผมว่าก็สวยดี
ผมก็อยากได้นะ BMW แต่ขี้เกียจเก็บตังค์ซื้อ ทนใช้ Jeep เก่าๆไร้หลังคาขับว่อนไปว่อนมา ฝนตกก็ออกไปไหนไม่ได้ เศร้าใจ 555

Spermz
27th January 2014, 19:48
มี Mercedez Benz E230 อายุ17ปี ครับ ตัวนี้กินน้ำมันอาทิตย์ละ 1000 บาท (ขับทุกวัน) ขับเข้ากรุงเทพตกราวๆ 4000 บาท ต่อเที่ยวครับ
และก็ Mercedez Benz E300 Bluetec Hybrid 2013 ตัวนี้ค่อนข้างประหยัดมากครับ ขับจากอีสานตอนบนเข้ากรุงเทพก็ตกราวๆเที่ยวละ 800บาท ใช้ในเมืองก็บ่อยนะครับ แต่จำนวนครั้งที่เติมน้ำมันนี่นับได้เลย

THE MIZ
27th January 2014, 19:54
ผมขับ Suzuki Crystal (มอไซค์) ครับประหยัดมากตัวนี้ครับ ทุกวันนี้ก็เลยกินแกลบครับ 55