PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่องแฟนงี่เง่า****

sydyon
29th January 2014, 14:21
ถามหน่อยครับ ถ้าหากว่า วันนึงอยู่ๆมีสาวน่ารักระดับนางฟ้า มาคุยกับคุณ แน่นอนเธอไฮโซ

แต่เทองี่เง่าชอบเอาแต่ใจ ชอบเอาชนะ

ยกตัวอย่างของผมนะครับ เอาแค่เรื่องโทรคุยกัน คือเทอชอบคุยทอสับกับผม แล้วของผมเป็นรายเดือน ซึ่งเทอจะให้ผมเป็นคนโทรไปฝ่ายเดียว ซึ่งซิมของเทอนั้น สามารถกดโทรฟรีได้ ผมก็เคยคุยเรื่องนี้แล้ว แต่เทอไม่ยอม จะให้ผมโทรไปฝ่ายเดียว คุยกันวันนึงนะครับ โดยเฉลี่ย 250 นาที ยิ่งตอน เย็นๆ - ตอนนอน นี่แบบว่า ลากยาวเลย พอบอกง่วงก็งี่เง่าจะงอล

เมื่อกี้เพิ่งทะเลาะเรื่องค่าทอสับ เพราะถ้าคุยกันแบบเนี้ย 250นาที * 30วัน มันเกือบหมื่นเลยนะนั่น

โมโหจนรู้สึกหูร้อนๆเลย ขออภัยที่บ่นยาว****

**** = ค รั ช

goblin2536
29th January 2014, 14:45
ให้งอลไปครับ อย่ายอม แข็งข้อเข้าไว้

สู้ๆครับผม อย่าไปยอมครับแฟน เดี๋ยวจะได้ใจ 555

kadajjang7
29th January 2014, 14:45
ใจเย็นๆนะคะ เราก็เป็นคนนึงที่ตเคยติดโทรคุยคะ แต่ว่าตั้งแต่มาใช้รายเดือนมันไม่ไหวจริงๆนะคะ ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นก็มี แนะนำว่าให้ลองคุยกันดีๆคะ ของเราอยู่ห่างกันไกลมากแต่ก็ต้องโทรคุยกันทุกวันวันนึงไม่เกินสองชั่งโมง ปกติคุยกันวันละชั่วโมงสำหรับโทรคุยนะคะ แนะนำว่าให้ทั้งสองฝ่ายแลกกันคุยยังดีกว่า สลับวันโทรหากันก็ได้ ไม่ใช่ว่าให้เราโทรฝ่ายเดียวนะเป็นผู้ชายก็จริงคะแต่ไม่ได้จะต้องเสียสละเพื่อค่าโทรเป็นหมื่นๆนะคะ เพราะมีอีกมากมายที่เราต้องจ่ายในเเต่ละเดือน อีกอยางเป็นไฮโซด้วย โฮ..ต้องคุยกันดีๆคะ เราเข้าใจคะ ถ้าเค้าโทรฟรีได้ก็ลองให้เค้าโทรบ้างนะคะ ถ้ารักกันคุยกันมานานสนิทกันน่าจะเห็นใจกันหน่อยนะคะ เราเคยเป็นคะแบบนี้ อันนี้ความคิดเห็นของเรานะคะ ถ้าผิดพลาดก็ขอโทษด้วยคะ แต่อยากให้ จขกท.และคุณแฟนใจเย็นๆนะคะ และค่อยๆปรับความเข้าใจกันคะ^^

love060604
29th January 2014, 14:59
คุยกันดีๆถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ถ้ามันจะได้เลิกก็เลิกไปเพราะอยู่ไปก็จะเป็นประสาทเอา คนไหนที่มันใช้กับเรามันก็จะลงตัวกันเองละครับ

sydyon
29th January 2014, 15:30
แต่เทอจะมาหาผมวันเสาร์นี้แหละ

ต้องสั่งสอนๆ

/*ดีกันแล้วครับ แต่ยังคงความง๊องแง๊งไว้เหมือนเดิม*/

kurolykan
29th January 2014, 15:42
มันแก้ไม่หายหรอกครับ แถมบางคนทวีความรุ่นแรงขึ้นเหมือนเริ่มเข้าวัยทองอีกต่างหาก

คิดให้ดีล่ะกัน คนที่จะมาอยู่เป็นคู่บารมีคู่ชีวิตน่ะ แต่ถ้าศักยภาพสูงสามารถหาใหม่ได้แม้จะเลยผ่านวัยกลางคนไปแล้ว ก็อีกเรื่องหนึ่ง

jengdexinw
29th January 2014, 15:47
เป็นผมคงชวนแฟนเล่น Skype ไปละ - - ตัดจบซะเลย555 แต่ก็สั่งสอนเขาอย่างนิ่มนวลละ เบาๆนะตะเอง555

nuks
29th January 2014, 15:49
ผมก็เคยเป็นนะครับเรื่องแบบนี้
แต่ผมว่านะครับ ถ้าเข้ารักเราจริงๆก็น่าจะคุยกันรู้เรื่อง
หน้าจะปรับตัวเข้าหากัน นั้นถึงเรียกว่าคนรักกันครับ

ถ้าเข้าไมยอมแสดงว่าเขาคบเราไว้ๆเชยๆๆละครับผมคิดว่านะ^^

kidsylenser
29th January 2014, 15:50
นายต้องซื้อซิมเพิ่มเพื่อสมัครโปรโทรยาว แล้วละครับ

เพื่อนผมมันใช้ โปรโทรเช้า แฟนมันใช้โปรโทรกลางคืน สรุปมันคุยกันทั้งวันทั้งคืน :cool:

Ramnant
29th January 2014, 15:56
ผมเองก็ อยู่ห่างแฟน น่ะคับ โทรคุยกันทุกวัน แต่สลับกันโทรคับ ไม่มีปัญหา ^^ แต่ผมต้องโทรไปหาเธอ 3 วัน จากการเล่นเกมแพ้ 55555 ใจเย็นกันคับ ค่อยๆคุยกัน อย่าใช้อารมณ์ในการตัดสินปัญหา ^^

makito
29th January 2014, 16:05
ไม่ลองใช้ skype หรือ viber อ่ะครับ
โทรผ่านเน็ต ฟรี คุยนานแค่ไหนก็บ่ยั่น :D

gikkik
29th January 2014, 16:20
เลิกครับ แล้วให้เธอโทรมาหาผม ผมยินดีคุยเป็นเพื่อนเธอวันละ 250นาที เพราะสมัยก่อนผมก็เคยเจอแบบนี้มาเยอะมากๆ และผมรับมือได้สบายมากๆครับ
จริงๆคุณก็ เปลี่ยนเบอ เปลี่ยนไปสมัครโปร โทรฟรีเป็นเบอร์หรือช่วงเวลาดิครับ เอาใจคนสวยหน่อย แต่คุยมากๆ เบื่อไวนะครับ

HeLinHeaVx
29th January 2014, 16:21
ของผมหรอครับไม่ต่างจากคุณหรอกแต่แค่เขาเป็นฝ่ายโทรมา แต่ ตั้งแต่ตื่นยันหลับอ่ะครับ แทบจะ 15-16 ชม เลยทีเดียว

sydyon
29th January 2014, 16:38
ทอสับผมใช้นาโนซิมครับ ผมเคยถามเจ้าหน้าที่ทรูละ เค้าบอกไม่มีบริการโทรฟรีสำหรับ นาโนซิมครับ

:(

zerlkung
29th January 2014, 17:18
โทรฟรีเอาครับผ่าน line skype

sydyon
29th January 2014, 17:48
คุยกันลงตัวแล้วล่ะครับ เค้าจะเป็นฝ่ายโทรมา

ส่วนเรื่องใช้สไกป์ คือเค้าใช้ BB ไม่รู้ว่ามันจะลงได้รึเปล่า เพราะผมก็เล่น BB ไม่เป็น :(

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ -/\-

gikkik
29th January 2014, 17:57
ซื้อเครื่องละ 800 มาใช้ดิครับ

Dark_Koc
29th January 2014, 18:06
555 มีคนโดนหนักกว่าผมอีกนะเนี่ย
ของผมก็คล้ายๆ แต่ผมมึน อีกอย่าง ผมใช้ Free call จาก apps ทั่วๆไป เลยไม่เสียเงิน

manshinoda
29th January 2014, 18:33
นั้นแหละครับที่เค้าเรียกว่าแฟน :o

deklnw2012
29th January 2014, 19:23
เบอร์ผมก็เป็นเบอร์ที่ไม่มีโปรโทรเลยครับ เน็ตล้วน
หาเครื่องเก่าๆ มาใช้ก็ได้ครับ เปิดเบอร์ใหม่ไปเลย
ผมใช้ Dtac ครับ วันละ 11 บาท ถ้าเป็นรายอาทิตย์ก็ 63 บาท รู้สึกว่าคุ้มดีครับ 555+
แฟนผมก็ใช้รายเดือน ผมก็เกรงใจเสียตังเยอะ เลยโทรเอง

sydyon
29th January 2014, 23:47
เบอร์ผมก็เป็นเบอร์ที่ไม่มีโปรโทรเลยครับ เน็ตล้วน
หาเครื่องเก่าๆ มาใช้ก็ได้ครับ เปิดเบอร์ใหม่ไปเลย
ผมใช้ Dtac ครับ วันละ 11 บาท ถ้าเป็นรายอาทิตย์ก็ 63 บาท รู้สึกว่าคุ้มดีครับ 555+
แฟนผมก็ใช้รายเดือน ผมก็เกรงใจเสียตังเยอะ เลยโทรเอง

แบบนาโนซิม มีแบบโทรฟรีด้วยเหรอคับ ผมไม่รู้จริงๆ

bigzadota
30th January 2014, 00:00
แฟนผมทำงานทรู เลยได้รับอนิสงค์โทรฟรีทั้งวันครับ 5555555555555

Lightenning
30th January 2014, 00:44
มันเป็นเรื่องปกติของผู้หญิงครับ ยิ่งคุณบอกว่าไฮโซ (ลูกคุณหนูสินะ น่าจะเข้าใจนะครับถ้าหมายถึงลูกคุณหนู ต้องไม่ยอมห้ามมีใครขัดใจ ไม่เคยเห็นเคยได้ยินมาบ้างเหรอ)
มันก็ง่ายๆครับ คุณก็ใช้ 2 เบอร์ไปก็ได้ส่วนเบอร์ปัจจุบันก็เอาของแฟนมาใช้ก็ได้นี่ครับ แก้ปัญหาง่ายๆเอง *-*

มีใครเคยกล่าวไว้ว่า "ความรักของผู้หญิง ประกอบไปด้วยความงี่เง่า 80%" ผมเชื่อว่าผู้ชายทุกคนเบื่อการทะเลาะที่เกิดจากความงี่เง่าเพราะเหตุใดๆก็ตามแต่ ของแฟนตัวเองนะครับ ถ้าขี้เกียจเถียงก็ยอมๆไป แต่ถ้าวันใดที่คุณคิดว่าไม่ไหวแล้วว่ะมันอะไรกันนักกันหนาเมื่อวันนั้นมาถึงก็เลิกไปเลยครับจะได้ไม่เบื่อ แต่ถ้าคุณเป็นแฟนที่แสนดีเอาใจทุกอย่างยอมทุกอย่าง ผู้หญิงยังจะงอนยังจะงี่เง่าใส่อีกเหรอ มันไม่มีหรอกผู้ชายที่จะคอยตามเอาใจใส่แฟนตลอดเวลา มันต้องมีเวลาอยู่กับตัวเราเอง กับเพื่อน อยากตามใจตัวเองจนลืมแฟนบ้างสัก 1-2 ชั่วโมง

Pop_PeR
30th January 2014, 18:12
โอ้ว เเม่เจ้า โลกนี้ ใย เล่า ถึง สร้าง ผู้หญิง มา เป็น เยี่ยง นี้

pok09295
30th January 2014, 18:34
แนะนำให้ อยากโทรกันทั้งวัน สมัครเบอคนโปรดเลย ถ้าใช้ DTAC นะ
http://www.dtac.co.th/prepaid/products/happyff.html
ได้ไม่ได้ก็บอกกันด้วยนะ โทรได้ 24ชม

30วัน เปนเงิน 1890 โทรให้หน่ำใจเลย

Guszo
1st February 2014, 01:28
เคยเจออาการนี้เหมือนกัน ผมตัดปัญหาโดยการที่ผมไม่โทรหาครับ 2-3 วัน เค้าก็โทรมาเอง แต่จะมาในรุปแบบเบื่อๆเรา เราก้เฮฮาบ้าบอไปให้เค้าอารมณ์ดี และก็พูดให้เข้าใจ น่าจะพอฟังได้อยู่ครับ เราก็บอกไปตามตรงๆเหมือมนั่นละ ค่าโทรศัพท์จะเป็นหมื่น ไม่ไหวหรอก ถ้ายังดื้อรั้น ถามไปเลยครับ จะจ่ายให้ไหม?

ผมเคยทำผลที่ได้คืองอลหนักกว่าเดิมครับ แต่ในผลร้ายก็ยังมีผลดีนะ ถ้าเค้าคิดได้ เค้าจะสงสารเราบ้าง เห็นใจบ้าง ความรัก การดูแลเอาใจใส่ มันต้องทำให้กันทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ใช่ฝ่ายใดฝ่ายนึงทุ่มเท่หรือฝ่ายใดฝ่ายนึงลงทุนอย่างเดียว อีกฝ่ายเอาแต่ได้ เอาแต่รับ ไม่นานก็เบื่อก็ท้อครับ สำหรับผมเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กนะ ไม่ต้องทะเลาะ ถ้าคุยกันไม่รุ้เรื่องก็ไม่ต้องคุยครับ (ไม่ได้จะว่านะครับ แต่ถ้าเรื่องแค่นี้งี่เง่า ยอมกันไม่ได้ ฟังเหตุผลกันไม่ได้ เรื่องอื่นมันคงไปไม่รอด)

Princecoke
1st February 2014, 01:59
ผมมีแฟน แฟนไปเรียนที่ญี่ปุ่่น

โทรคุยกันไม่เสียสักบาท ง่ายนิดเดียว LINE ไงครับ = =a

zupermax
1st February 2014, 12:58
ตอนผมมีแฟนแทบไม่เคยโทรหา ถ้าคุยก็แชทไม่ก็โทรไลน์อย่างเดียว ประหยัดด้วย