PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เน็ตเป็น limited แล้วเข้าไหม่ไม่ค่อยได้อ่ะครับ

colliinz
30th January 2014, 22:45
คือขอเกริ่นก่อนว่า ผมอยู่หอและมีปัญหากวนใจอย่างมากกับเน็ตหอ

คือมันมีปัญหาตอนผมลงวินโดว์ไหม่อ่ะครับ เน็ตหอผมมันมีปัญหาเรื่อง Ip หอ มันไปชนกับคนใช้เน็ต high speed แยก

ตอนตะก่อนผมใช้ Win7 พอเน็ตเป็น Limited แค่เข้าเว็บ browser ล้อกอินไหม่มันก็เข้าได้แล้ว แต่เดี๋ยวนี้มันต้องรีคอมก่อนทุกครั้งแล้วค่อยเข้าเบราเซอร์ถึงเข้าเน็ตได้

พอมีใครมีวิธีแก้มั้ยครับ :sweat