PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามการกินครับ [ เพิ่งลดๆ ]

effkup01
31st January 2014, 19:12
ผมต้มซุปใส่ผักกาด ตำลึง แล้วก็ใส่รสดีนิดหน่อย คือผมกินได้อยู่อะและ แต่แม่ผมจะให้เพิ่มนูนเพิ่มนี่ ผมก็เลยบอกไม่เอา ผมจะเอาเท่านี่ เท่านี่นะ อะไรประมาณนี่ แล้วแม่ก็เลยบอกผมว่า " กินอาหารไม่ครบ ระวัง 'ปันยาอ่อน' นะ " ผมเลยแบบโอโห้นี่ตรูจะ ปยอ. เหรอเนี่ย [ ไม่ได้คิดว่าแม่เลยนะ ] ก็เลยเครียดนิดหน่อยและก็กินต่อไป ก็เลยอยากจะถามพวกคุณ ดูว่า ผมจะเพิ่มอะไรบ้างให้มันครบ ให้ผมไม่ขาดสารอาหาร เอาพวก แคลเลอรี่น้อยๆ อะครับ ............ ขอบคุณครับ

ผมไปดู Good Shape Save Cost มาน่ะครับเลยทำตามๆ [ นับ Kcal ต่อวัน ]

AV Fanboy
31st January 2014, 19:31
ออกกำลังบ้างตอนเช้า กินมื้อเย็นให้น้อยๆช่วยได้เลยครับพ่อผมลดได้ 3-4 กิโลแล้วครับ

effkup01
31st January 2014, 19:31
ออกกำลังบ้างตอนเช้า กินมื้อเย็นให้น้อยๆช่วยได้เลยครับพ่อผมลดได้ 3-4 กิโลแล้วครับ

ผมไม่ออกนะครับ เพราะทานน้อย ไม่เกิน 600 kcal เพลีย ทั้งวันครับ รอลดเสร็จค่อยออกครับผม

-[ MaFaKaAlex ]-
31st January 2014, 19:38
อย่ากินของที่มีส่วนผสมของไขมันก็พอครับ ถ้าอยากลดก็ไปวิ่งลู่วิ่งในฟิตเนสครับ หาฟิตเนสดูแถวบ้าน

kidsylenser
31st January 2014, 19:40
ถ้าจะลดจริง ๆ ห้ามกินแป้งครับ (เช่นข้าว / เส้น / ขนมปัง) ให้กินเนื้อสัตว์กับผัก ผลไม้

ปล.มะม่วงก็อย่ากินนะครับ ไอ้ผลงไม้นี้ถือว่าเป็นแป้งเลยครับยิ่งมะม่วงสุก นี่สุด ๆ

ปล.2 พี่ที่ผมรู้จัก 6 เดือนลดไป 20 กิโลแล้ว กินแบบสายโหดเช่น เช้ากินผลไม้ กลางวันกินกระเพราหมูเปล่า ๆ เย็นกินพวกสเต๊ก ยำผัก เนื้อทอด บางวันก็ต้มผักกินกับน้ำพริกเปล่า ๆ

jing30752
31st January 2014, 20:12
ดูวีดิโอของคนนี้อะครับ แล้วทำความเข้าใจเรื่องการลดหุ่น กันซะใหม่ครับ
ว่าการลดแบบ แค่น้ำหนักลดลง แต่ไม่ได้ตระหนักถึงสุภาพและระบบเผาผลาญเลย
กับการลดน้ำหนักที่ดี ที่ถูกต้องมันเป็นยังไง

http://www.youtube.com/watch?v=oXsGGPZTVgs&feature=c4-overview&list=UUE_BN8AcapXjc70ClJj0nGA

คุณบอม
31st January 2014, 20:22
เน้น โปรตีนครับผม

tonza
31st January 2014, 20:31
ช่วงที่ผมลดจาก 84>65 ใช้เวลาเกือบสามเดือน ลดไป 19 kg.
ซึ่งก็ดูคลิป Good Shape Save Cost นั่นแหละถึงทำได้+มีแรงบันดาลใจบางอย่าง
ยอมรับเลยว่าทรมาณมากครับลุกทีหน้ามืดเลยหิวก็หิว แต่ก็ผ่านมันมาได้ใช้เวลาสองอาทิตย์
กว่าจะชินกับสภาพนั้นได้ อาหารที่ผมกินตอนลดนะครับ

ตอนเช้า = ไข่ต้ม 1 ฟอง หรือ ต้มจืด หรือ โจ๊ก(1 ซอง ) หรือ มาม่า 1 ห่อแบบมี Kcalต่ำ (ไม่แนะนำให้กินทุกวัน) หรือ ปลากระป๋อง(นานๆทีขอเนื้อมั่งเหอะ) ทุกอย่าง+ข้าว 1 ทัพพีครับยกเว้นโจ๊กกับมาม่า
ตอนเที่ยง = ผลไม้อย่างเดียวเลยครับ โดยเฉพาะแอบเปิ้ลเขียว กินบ่อยสุดละ นานๆทีจะกินมะละกอ ช่วยขับถ่ายสะดวกหน่อย
ตอนเย็น = อาทิตย์นึงจะกินโยเกิร์ต(Kcal ต่ำ) 3-4 วัน

และเมื่อหิวเมื่อไหร่สิ่งที่ผมจะทำคือ กินน้ำเยอะๆ กินจนหน้าใสเลยมีคนทักไปทำไรมา
แต่พอลดได้ตามกำหนด ก็ไม่ได้กินเยอะละ กลับมาหมองเหมือนเดิมฮ่าๆๆ

หลังจากทำได้แล้วให้ออกกำลังกายสร้างกำเนื้อครับ
ควบคุมการกินอย่าให้มากเหมือนเมื่อก่อนและอย่าให้น้อยเหมือนช่วงลดให้พอดี
ไม่งั้นโยโย่แล้วจะลดยากกว่าเดิม อ๊ะอีกอย่าง ซื้อครีมทากันแตกด้วยครับ
ตรงสะโพกและตรงแขนช่วงรักแร้อะจะแตกนะครับถ้าลดเร็วเกินแบบผมอะ