PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ต 3bb ช่วงหลุดบ่อยมาก แล้วถี่มาก

novaiceza
1st February 2014, 08:07
ใครใช้เน็ต 3bb แล้วหลุดบ้างครับ ช่วงนี้ มันเป็นที่อะไร คือผมรำคาญมาก
ผมอยู่ระยองอะครับ พ่อผมมีเพื่อนเป็นผู้จัดการใน 3bb เขาบอกว่าที่ศูนย์พัทยาล่มอะไรเนี่ยละครับ ไม่รู้ว่าจริงไหม
เน็ตมาเกือบอาทิตย์แล้ว

หรือเพราะผมเปลี่ยนเราท์เตอร์ คือผมเปลี่ยนจากตัวที่เขาให้มา มาเป็นตัวที่มี wifi อะครับ ซื้อมาเองยี่ห้อ Zyxel
จะลองเปลี่ยนเราท์เตอร์คืน ก็ดันมาหายอีก เฮ้อ

หรือผมจะแจ้งทาง 3bb ดีครับ แต่เราท์เตอร์ผมไม่ใช่ของทางเขา เขาจะรับซ่อมไหม

NNP9MR
1st February 2014, 08:41
ผมก็เน็ต 3bb เเต่มันไม่หลุดเลยสิ คนละพื้นที่กัน จำไม่ได้เลยว่ามันหลุดครั้งล่าสุดตอนใหน เพราะมันเเทบไม่หลุดเลยสิ หรือ ใน1 ปี ไม่เกิน 3 ครั้ง ถ้าหลุดบางทีรถชนเสาเคยมีมาเเล้ว

novaiceza
1st February 2014, 09:01
ผมก็ไม่เคยหลุดเลยตั้งแต่ติดตั้งอะครับ เพิ่งจะมาเป็นช่วงนี้ เซงเลย

kan506506
1st February 2014, 09:14
ต้องถามก่อนว่าเปิดเราท์เตอร์นานติดต่อกันขนาดไหนครับ ลองปิดเราท์เตอร์พักไว้ก่อนซัก 3-4 ชั่วโมงดูนะครับ เพราะถ้าเปิดติดต่อกันนานๆเราท์เตอร์ก็รวนได้

แต่ถ้ายังไม่หายก็แจ้งเสียไปเลยครับ เค้าจะตรวจสอบให้ว่าเป็นที่ชุมสายหรือเราท์เตอร์

ถ้าเป็นที่เราท์เตอร์ ทาง 3BB คงซ่อมให้ไม่ได้เพราะเราซื้อมาใช่เองแต่ถ้าเป็นของที่ 3BB จัดมาให้เค้าจะเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลยครับ

novaiceza
1st February 2014, 09:25
เปิดติดต่อกันไม่ได้นานครับ จะนานช่วงเช้า-เย็น มืดๆก็จะปิดและ นอน
เซงเลย เราท์เตอร์หายไปไหนก็ไม่รู้ ผมแจ้งไปแล้วครับ เดี๋ยวลองโทรไปอีกที

manglove
1st February 2014, 09:31
ผมเคยเป็นครับเน็ตจะหลุดๆแล้วก็มาใช่ไหมและเน็ตช้าไหมถ้าช้าด้วยหลุดด้วยบอกได้เลย สายขาดกลางทางครับผมเป็นมา2ครัั้งแล้วอาการหลุดๆติดๆและก็ช้าๆไวๆ
สายขาดกลางครับ ติดต่อพนักงานให้เขามาดูเลยครับไม่เสียค่าใช้จ่ายหลอกครับติดต่อไปเลยครับเดี๋ยวเขาแก้ให้มาถามในนี้ไม่รู้เรื่องหรอกครับ
ติดต่อไปเลยให้เขามาดูให้

paopao101
1st February 2014, 09:35
ใช่ที่เหมือนเราเตอร์มันรีสตาร์ทเองไหมครับ ท่าเป็นงี้ลองเปลี่ยนตัวสายที่ต่อช่อง power ใหม่อะครับตัวต่อกับปลั๊กไฟอะ ซื้อใหม่ดู

novaiceza
1st February 2014, 09:52
ผมเคยเป็นครับเน็ตจะหลุดๆแล้วก็มาใช่ไหมและเน็ตช้าไหมถ้าช้าด้วยหลุดด้วยบอกได้เลย สายขาดกลางทางครับผมเป็นมา2ครัั้งแล้วอาการหลุดๆติดๆและก็ช้าๆไวๆ
สายขาดกลางครับ ติดต่อพนักงานให้เขามาดูเลยครับไม่เสียค่าใช้จ่ายหลอกครับติดต่อไปเลยครับเดี๋ยวเขาแก้ให้มาถามในนี้ไม่รู้เรื่องหรอกครับ
ติดต่อไปเลยให้เขามาดูให้

ไม่ช้าครับ ปกติ หลุดแล้ว พอมาความเร็วก็ปกติครับ
เราท์เตอร์ผมไม่ใช่ของทาง 3bb อะสิครับ ไม่รู้เขาจะซ่อมให้ไหม อันเก่าของ 3 bb มันหายไปไหนไม่รู้ เซงอยู่ T^T

maxLiverpool
1st February 2014, 09:56
อยู่ระยองแถวไหนครับ ผมอยู่ ระยองเหมือนกัน อ.บ้านฉาง บอกได้เลย ไม่เคยหลุด ลื่นมาก - -

novaiceza
1st February 2014, 10:10
อยู่ระยองแถวไหนครับ ผมอยู่ ระยองเหมือนกัน อ.บ้านฉาง บอกได้เลย ไม่เคยหลุด ลื่นมาก - -
อยู่ตะพงอะครับ ผมเพิ่งเป็นอะครับ

novaiceza
1st February 2014, 10:11
ผมเจอเราท์เตอร์ ของ 3bb แล้วครับจะลองเปลี่ยนกลับมาใช้ดู ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ ^^

liwzakicn
1st February 2014, 10:32
ผมก็เป็น ผมอยุ่เชียงราย เป็นแบบนี้มา 2-3 เดือดแล้ว แต่ของผมมันมีช่วงเวลาด้วย คือจะเริ่มเป็นช่วงตั้งแต่บ่ายๆ เย็นๆ เวลาเป็นมันก็จะขึ้น Limited สักพักหายแล้วก็เป็นอีก ผมก็รำคาญมากเพราะเล่น Dota2 มันจะมีอาการแลคๆก่อน จากนั้นก็หลุดเลย ผมอยู่หอ ถามเจ้าของหอก็บอกว่าเป็นเหมือนกันจะลองไปติดต่อศูณย์ให้ แต่ผมว่ามันคงไม่สนใจขนาดมันก็เป็นแต่กลับไม่ยอมทำอะไรเลย มันตั้งกี่เดือนแล้ว = =''

manglove
1st February 2014, 14:28
ไม่ช้าครับ ปกติ หลุดแล้ว พอมาความเร็วก็ปกติครับ
เราท์เตอร์ผมไม่ใช่ของทาง 3bb อะสิครับ ไม่รู้เขาจะซ่อมให้ไหม อันเก่าของ 3 bb มันหายไปไหนไม่รู้ เซงอยู่ T^T

ถึงไม่ใช่เราท์เตอร์ของ 3bb ก็ไม่เป็นไรครับเราใช้ของเขาๆมาบริการให้ครับเราจ่ายรายเดือนเขาก็ต้องมาดูให้ครับไม่ต้องกลัวหลอกว่าจะเสียเงินถ้าจะเสียเงืนเขาก็จะถามเราก่อน

maxkungg704
1st February 2014, 17:47
ผมอยู่ซอยสองพี่น้องก็ปกติดี บอกเลยครับว่าถ้าเป็นที่ตัวโมเดมเร้าเตอร์ ที่ไม่ใช้ของ 3BB ให้มาก็ต้องเอาไปซ่อมเองน่ะครับ ก็มันไม่ใช่ของ 3BB นินาเขาจะซ่อมได้ไง

แต่ถ้าลองเปลี่ยนกลับมาใช้โมเดมอันที่ 3BB ให้มาแล้วอาการยังเหมือนเดิมก็สาบยใจได้ ไม่ต้องเสียตังซ่อมโมเดมแล้ว รอช่างสถานเดียว

กลางปีที่แล้ว ผมก็เป็นคล้ายๆกัน อยู่มันก็ตัดๆๆๆๆๆๆๆ แต่เน็ตมาไม่เต็มด้วย เลยเรียกช่าง ปรากฏสายที่ลากเข้าบ้านมันชื้น เพราะสภาพอากาศตอนนั้นฝนกระหน่ำอย่างหนัก

พอเปลี่ยนปั๊บ หายเลยทันทีจนถึงตอนนี้เลย