PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงถึงจะอ้วน

longtest
1st February 2014, 10:45
คือตอนนี้ผมก็กินอาหารแบบปกติเหมือนคนทั่วไป และปกติผมจะกินพวกที่มีไขมันแต่ทำไมไม่อ้วนเลย ขนมก็กินนะพวกกรุบกรอบเลย์ไรงี้ ตอนนี้ผอมเป็นหนังติดกระดูกเลย มีเส้นเลือดนูนบนแขนด้วยเพราะหนังมันติดกระดูก พวกญาติก็บอกว่ากินน้อยเลยผอมทั้งๆที่กินแบบปกติ

ปล.ไม่ได้ติดกระดูกมากยังพอมีเนื้อๆ

left
1st February 2014, 10:59
1.เวย์โปรตีน (ไอโซเลต) 1500+ $
2.คาร์โบไฮเดรต (ข้าว ขนมปัง)
3.ไขมัน (ห้ามมันหมู กับมันพืช เด็ดขาดเป็นไขมันที่ ร่างกายไม่ต้องการ มันจะไปสะสมตาม น่อง ต้น พุง ) ควรเป็น น้ำมัน มะกอก

-3 อย่างนี้จะ ช่วย สร้าง กล้ามเนื้อ
-กินทุกๆ 2 ชั่วโมง ไม่กิน น้ำตาล แป้ง
-หุ่นคุณจะเหมือน Taylor lautner ที่สาวๆ กริ๊ดดดได้เลยยยย +เล่นเล่นเวท

maxkungg704
1st February 2014, 17:59
เพราะระบบเผาผลาญพลังงานในร่างกายของท่าน ทำงานได้เกินประสิทธภาพของคนที่ไป

ซึ่งก็หมายความว่า ท่านก็ต้องกินให้เยอะกว่าคนธรรมดา 2-3 เท่า โดยการเพิ่มมื้อ จากคนทั่วไปกิน 3 มื้อ

ท่านก็จัดไปเลย 5-6 มื้อ เดี๋ยวก็อ้วนแน่ ถ้าท้องว่างแนะนำเป็นพวก Energy Bar หาได้ตาม 7-11

คำเตือน.....ไม่ควรบริโภคอาหารที่มีคอเลสตอรอลสูง

armakusarecord
1st February 2014, 18:04
อ้วนมันทุเรศ ไปทำอะไรที่มันเสริมสร้างกล้ามเนื้อเถอะ

kazeyuki
1st February 2014, 18:12
กินน้ำอัดลม วันล่ะ 1.5 ลิตร ติดต่อกันเดือนหนึ่ง เห็นผล!!!

dalvision
1st February 2014, 18:33
กินให้อ้วนมันไม่ยากหรอกครับ ผมว่าไปเล่นกล้ามดีกว่าเดี๋ยวน้ำหนักมันก็ขึ้นไปด้วย แถมดูดีขึ้นอีก คนผอมๆกล้ามจะเห็นชัด
ปล.ผมไม่ได้เล่นเน้อ แค่แนะนำ

-[ MaFaKaAlex ]-
1st February 2014, 19:01
http://www.youtube.com/watch?v=8yMR_ec07HA

longtest
1st February 2014, 19:54
ขอบคุณทุก comment ที่เข้ามาตอบครับ จะลองทำตามดู

dreadrac1235
1st February 2014, 22:13
1.เวย์โปรตีน (ไอโซเลต) 1500+ $
2.คาร์โบไฮเดรต (ข้าว ขนมปัง)
3.ไขมัน (ห้ามมันหมู กับมันพืช เด็ดขาดเป็นไขมันที่ ร่างกายไม่ต้องการ มันจะไปสะสมตาม น่อง ต้น พุง ) ควรเป็น น้ำมัน มะกอก

-3 อย่างนี้จะ ช่วย สร้าง กล้ามเนื้อ
-กินทุกๆ 2 ชั่วโมง ไม่กิน น้ำตาล แป้ง
-หุ่นคุณจะเหมือน Taylor lautner ที่สาวๆ กริ๊ดดดได้เลยยยย +เล่นเล่นเวท

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ipromise11
1st February 2014, 22:34
วันๆนั่งอยู่แต่หน้าคอมไม่ออกกำลังกายมันก็ผอมสิครับ

ลองเปลี่ยนวิธีการกิน กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ออกกำลังกายวันละ 1-2 ชม. เชื่อเหอะเด่วก็อ้วน ไม่ใช่อ้วนแบบกากๆ แต่อ้วนแบบสมส่วนเลยล่ะ

ตอนแรกผมก็ผอม หาวิธีมาหลายวิธี กินเวย์ก็ไม่อ้วนหรอกผมลองละ ออกกำลังกายนี่แหละดีสุด ลองดูนะ

chanwitpop
2nd February 2014, 06:50
วันๆนั่งอยู่แต่หน้าคอมไม่ออกกำลังกายมันก็ผอมสิครับ

ห๊ะ! ปกติมันต้องอ้วนไม่ใช่เหรอ?

ใช่ซี้ ไอ้พวกกินแล้วไม่อ้วน
ของตูไม่กินก็อ้วน

goblin2536
2nd February 2014, 07:44
เล่นกล้ามเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน

[In]TerLight'z
2nd February 2014, 08:46
แบบนี้กำลังพอดี

http://worldsfittest.net/wp-content/uploads/2013/02/Jay_Cutler_at_Muscle_Beach_2007.jpg

Patrenko
2nd February 2014, 08:54
ผมเคยเป็นเหมือนกันครับของผมผอมจนเห็นกระดูกซี่โครงเลยทั้งๆที่กินเยอะเเล้วชอบกินข้าวก่อนนอนด้วย

แต่มันมีช่วงนึงที่ผมเปิดร้านขายของชำช่วงนั้นผมกินเบียหนักอยู่หยิบเบียมากินวันละขวด กินอยู่อย่างนั้นปีกว่าได้กลายเป็นว่าตอนนี้ลงพุงจ๋อย

พวกเสื้อเชิตเสื้อนักศึกษาจากที่ผมซื้อมาตัวใหญ่ๆเผื่อใส่ตอนตัวใหญ่ขึ้นกลายเป็นว่าใส่เเล้วรัดพุงกระดุมเเตกหมดเลยครับ

PreciousTar
2nd February 2014, 11:21
ผมกำลังเป็นแบบ จขกท. เลยครับ ผอมมาก แต่ช่วงนี้ผมกำลังปรับตัวเองอยู่ กินให้มากขึ้นแล้วก็ออกกำลังกายนิดหน่อย รู้สึกว่ากล้ามเนื้อจะเริ่มมาครับ

]J[okeR
4th February 2014, 23:14
ประมาณนี้ก็กำลังดีเลยนะคับ ^^

NNP9MR
4th February 2014, 23:30
เป็นอะไรโรคใหมครับ เช่นเลือดจางๆ หรือ อื่นๆ

stealna
5th February 2014, 00:10
เชื่อผมเถอะ ถ้าถึงจุดๆนึงแล้ว จะมีคำถามผุดขึ้นมาว่า "กินยังไงให้ไม่อ้วน"
แนะนำนะครับ ออกกำลังกายสร้างกล้ามเนื้อครับ เจ๋งสุดดีต่อสุขภาพด้วย บางทีกินเยอะๆก็ไม่ช่วยไรหรอกครับ

:cool:

longtest
5th February 2014, 11:46
เป็นอะไรโรคใหมครับ เช่นเลือดจางๆ หรือ อื่นๆ

เป็นครับ เกี่ยวกับเลือดนี่แหละ

blackcool4
5th February 2014, 11:51
อยากอ้วนก็นี่เลย กระเพราพิเศษ+ไข่ดาว กินมันเลย เช้าเย็น อ้วนแน่ๆ

Facebook
6th February 2014, 08:52
กินเบียร์ทุกวันๆ อ้วนขึ้นแน่นอน

/me จากประสบการณ์จริง 555+

CanDiiZ
6th February 2014, 09:19
ถ้าอยากมีเนื้อมีหนังหน่อย แนะนำกินเน้นพวกแป้ง + โปรตีน แล้วออกกำลัง

แต่ถ้าไม่ออกกำลังเลย แล้วที่บ้านไม่มีกรรมพันธุ์คนอ้วน แบบผม

ตอนเรียนออกกำลังบ้าง เตะบอล แบต วิ่ง ก็กินเยอะนะ แต่หนัก 50 เอง มีแต่กระดูก

ตอนเรียนมหาลัยก็เริ่มขึ้นมาบ้างทีละนิดๆ เพราะออกกำลังกายน้อยลง

จนปัจจุบัน ทำงานยิ่งแล้วเลย ขึ้นมาเป็น 65 ทั้งๆที่กินน้อยลง

น่าจะเพราะไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย + นั่งๆนอนๆ + อายุเยอะขึ้น เผาผลาญได้น้อยลง

ไม่อ้วนนะ แต่เป็นเต็มๆ แล้วก็มีพุงน้อยๆ กำลังพยายามลดอยู่ T-T