PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กระโดดเชือกลดไขมัน ลดพุงได้ไหมครับ ?

~FeaR~
1st February 2014, 18:10
ถ้าได้ต้องกระโดดประมาณเท่าไหร่ครับ กี่เซ็ต เซ็ตล่ะกี่ที่

armakusarecord
1st February 2014, 18:18
กระโดดแรงๆ 5,000 ครั้ง

toevtoev
1st February 2014, 18:20
ถ้า น้ำหนักเกิน 100 ขึ้นไป ไม่ควรครับ เพราะจะทำให้ ข้อเข่าเสื่อม

อันที่จริง การออกกำลังกาย ทุกอย่างดีหมด ว่ายน้ำจะดีที่สุด

paozerza2010
4th February 2014, 22:28
คุมอาหาร + คาร์ดิโอครับ
สุมุติตารางอาหาร
เช้า โจ๊ก
เที่ยง ยำวุ้นเส้น
เย็น ขนมปังโฮวีต 1 แผ่น + โยเกริต์/นมไขมันต่ำ 1 แก้ว

คาร์ดิจ๊อกกิ่งเบาๆสัก 30 นาที

ทำนานติดกัน ทุกวัน สัก 3-4เดือน ลดได้ประมาณ 6 -12 โลครับ

ที่กล้าคอนเฟริม์เพราะเพื่อนผมทีคลีน นน. ใช้ตารางนี้อยู่

pintere
4th February 2014, 22:37
น้ำหนักมากมั้ยครับ
ถ้ามากเกิน ถ้าสูงไม่ถึง170เซนและมีน้ำหนัก 80-100กิโลกรัม ไม่ควรน่ะครับ
เพราะจะทำให้ข้อเท้าเข่าเสื่อมได้
หากต้องการลดจริงๆ แนะนำไปว่ายน้ำครับ สักวันละครึ่งชั่วโมง
และหากน้ำหนักไม่เกินแนะนำให้วิ่งจ็อกกิ้งเบานะครับ สักวันละครึ่งชั่วโมง
^^

~FeaR~
6th February 2014, 19:15
หนัก 65 ครับ สูง 164 กว่าๆครับ แต่มีพุงครับ ไม่ใหญ่มากนะครับ พอดีผมก็ซิตอัพด้วยนะครับ แต่ก็ไม่เห็นลดหน้าท้องได้เลย

Bushocencen
8th February 2014, 00:29
หนัก 65 ครับ สูง 164 กว่าๆครับ แต่มีพุงครับ ไม่ใหญ่มากนะครับ พอดีผมก็ซิตอัพด้วยนะครับ แต่ก็ไม่เห็นลดหน้าท้องได้เลย

คือนายต้องควบคุมอาหารไปในตัวด้วยครับ คาดิโอก่อนหรือหลัง ซิทอัพ 10-30 นาที เพิ่มอัตราการเผาผลาญครับ
ที่จริงการซิทอัพไม่ใช่การลดไขมันหน้าท้องระครับ เพียงแต่มีผลบ้างเท่านั้นเอง
- ไม่นอนดึก คือแบบว่า ถ้านอนดึกจะทำให้รู้สึกอยากกินของหวานมาก ซึ่งในปริมาณที่มากโคตรๆเลยครับ
- ลดอาหารพวกแป้งลงหน่อยครับ แบบ หนักเช้า เบาเที่ยง เลี่ยงบ่าย/หรือจำพวกผลไม้ครับ
- ออกกำลังการเน้นทำต่อกันนานๆหน่อยครับ อย่างต่ำก็ 30-90 นาที

blacklotus55
8th February 2014, 00:51
ขอมาแบบแหวกแนว ไม่มีวิชาการอะไรรก ๆ อยากลดหน้าท้องก็ ก็ซิทอัพแบบดึงขาขึ้นเหนือหน้าท้องเข้าหาตัว + ยกลำตัวส่วนบนขึ้นด้วย ทำวันละ 200 ครั้ง ภายใน 1 ชั่วโมง

ทำอย่างนี้ติดกัน 1 - 1 เดือนครึี่ง

หน้าท้องไม่ลดผมให้เตะ ทำไมผมถึงมั่นใจนัก ก่อนปีใหม่ ผมหนัก 83 ก.ก. พุงพลุ้ย ภายใน 2 เดือน ผมก็ยังหนัก 83 ก.ก. เหมือนเดิม อ้าว ๆ อย่างเพิ่ง ว่าผมกวน ที น ทุกวันนี้ ถึงจะหนักเท่าเดิมแต่หน้าท้องผมหายไป

เป็น 6 ลุกตอนนี้ ผมวิดพื้นวันละ 100 - 200 ครั้ง (เซ็ทละ 30 ครั้ง +) ซิทอัพอย่างที่บอก วันละ 150-180 ครั้ง ภายใน 1 ชั่วโมง ดัมเบล 25 ก.ก. ยกข้างละ 50 ครั้ง ต่อวัน

แล้วก้ไอ่หลักวิชาการรก ๆ หน่ะ ความจริงไม่ต้องไปใส่ใจนัก ทำอย่างที่ผมบอก อยากกินอะไรก้กินเข้าไปเหอะ ผมกินข้าวมื้อละ 2 จาน จะไขมันหรือผักก็ไม่สน กินมันเท่าที่อยากกิน

ก็เห็นทุกวันนี้ตัวผมก็กล้ามเต็มตัวเอง ไง ๆ ก็ลองดูนะครับ

ปล. ผมเคยเล่นกล้ามแบบตามใจตัวเองมาก่อน ก่อนที่จะปล่อยตัวจนกล้ามหายหมด ลงพุงพลุ้ยเลย อย่างที่บอกไป แล้วก็กลับมาฟิตใหม่ 555

$3MiFiN@L$
8th February 2014, 10:50
ขอมาแบบแหวกแนว ไม่มีวิชาการอะไรรก ๆ อยากลดหน้าท้องก็ ก็ซิทอัพแบบดึงขาขึ้นเหนือหน้าท้องเข้าหาตัว + ยกลำตัวส่วนบนขึ้นด้วย ทำวันละ 200 ครั้ง ภายใน 1 ชั่วโมง

ทำอย่างนี้ติดกัน 1 - 1 เดือนครึี่ง

หน้าท้องไม่ลดผมให้เตะ ทำไมผมถึงมั่นใจนัก ก่อนปีใหม่ ผมหนัก 83 ก.ก. พุงพลุ้ย ภายใน 2 เดือน ผมก็ยังหนัก 83 ก.ก. เหมือนเดิม อ้าว ๆ อย่างเพิ่ง ว่าผมกวน ที น ทุกวันนี้ ถึงจะหนักเท่าเดิมแต่หน้าท้องผมหายไป

เป็น 6 ลุกตอนนี้ ผมวิดพื้นวันละ 100 - 200 ครั้ง (เซ็ทละ 30 ครั้ง +) ซิทอัพอย่างที่บอก วันละ 150-180 ครั้ง ภายใน 1 ชั่วโมง ดัมเบล 25 ก.ก. ยกข้างละ 50 ครั้ง ต่อวัน

แล้วก้ไอ่หลักวิชาการรก ๆ หน่ะ ความจริงไม่ต้องไปใส่ใจนัก ทำอย่างที่ผมบอก อยากกินอะไรก้กินเข้าไปเหอะ ผมกินข้าวมื้อละ 2 จาน จะไขมันหรือผักก็ไม่สน กินมันเท่าที่อยากกิน

ก็เห็นทุกวันนี้ตัวผมก็กล้ามเต็มตัวเอง ไง ๆ ก็ลองดูนะครับ

ปล. ผมเคยเล่นกล้ามแบบตามใจตัวเองมาก่อน ก่อนที่จะปล่อยตัวจนกล้ามหายหมด ลงพุงพลุ้ยเลย อย่างที่บอกไป แล้วก็กลับมาฟิตใหม่ 555

คล้ายๆ กันเลยเดี๋ยวต้องกับมาลดน้ำหนักเมื่อก่อนผอมเดี๋ยวนี้เริ่มเยอะ แต่เรื่องคุมอาหารผมทำได้นะง่าย

ASSASSIN S
8th February 2014, 11:20
ผมว่าไปเข้าค่ายชกมวยไทยเลยดีกว่านะถ้าอย่างงี้

~FeaR~
9th February 2014, 21:45
สอบถามหน่อยครับว่า วันนึงควรเล่นกล้ามอย่างมากกี่จุดครับ เพราะว่าผมเคยอ่านแล้วจำได้ว่า ควรเล่นจุดละวัน ไม่ควรเล่นหลายจุด ประมาณนี้อ่ะครับ

แล้วเล่นจุดนั้นๆอย่างต่อเนื่องเลยได้ไหมครับ หรือว่าเล่นวันเว้นวัน ?

Eikkew
9th February 2014, 22:01
ผมหนัก 75 สูง 170 ปกติวันธรรมดากลับจากเรียนผมก็โดด 1 เซ็ต เซ็ตละร้อยทีครับ วันเสาร์-อาทิตย์ ผมโดด 5 เซ็ต
ก็ 500 ทีครับ โดด 1เซ็ด พัก 1-3 นาที เเล้วโดดใหม่ครับ เพิ่งกระโดดมาได้สองอาทิตย์เองครับ น้ำหนักยังเท่าเดิมอยู่เลย :mad3
แต่จะลองปั่นจักรยานไปด้วยครับ เห็นเขาบอกว่าปั่นจักรยานจะซอฟสุดเเล้วช่วยลดได้ :cool:

ส่วนเรื่องอาหาร เช้าผมกินหนัก กลางวันไม่ค่อยกินครับ ตอนเย็นกินทัพพีเดียว เเล้วก็ไม่กินของทอดกับพวกขนมครับ

Bushocencen
16th February 2014, 03:03
สอบถามหน่อยครับว่า วันนึงควรเล่นกล้ามอย่างมากกี่จุดครับ เพราะว่าผมเคยอ่านแล้วจำได้ว่า ควรเล่นจุดละวัน ไม่ควรเล่นหลายจุด ประมาณนี้อ่ะครับ

แล้วเล่นจุดนั้นๆอย่างต่อเนื่องเลยได้ไหมครับ หรือว่าเล่นวันเว้นวัน ?

เน้นซักจุดฮะ หรือ 2 ก็ได้ ผมก็ทำ
แต่วันต่อไปให้เป็นให้ไม่ซ้ำจุดเดิมครับ ก่อนทำก็กินข้าวก่นซักชั่วโมงนึง จะได้มีแรงครับ

หลังๆมานี้ผมเต้นแอโรบิคอย่างเดียวเลย 5555 ขี้เกียจเล่นเวท