PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช้วยด้วยครับ ฟังเพลงแล้วเสียงขาดๆ หายๆ

ก้อนเมฑ
2nd February 2014, 03:38
คอมฟังเพลงเสียงขาดๆ หายๆ เป็นจากสะเหตุอะไรหว้า เป็นเฉราะเวลาฟังเพลง ใครก็ได้ช้วยหน่อย เล่นคอมมา เกือบ 10 ปีพึ่งเคยเป็น

เสียงมันจะขาดประมาณ 1 วิ เป็นเป็นแทบตลอดทั้งเพลง เพลงผมเปิดจาก winamp กับ youtube เป็นทั้ง 2 ครับ ผมพยายามหาจาก google แล้ว ไม่มีปัญหาที่คล้ายผมเลย

ที่นี้คือที่พึ่งสุดท้ายของผม ละครับ

oolldjlloo
2nd February 2014, 04:36
อาการเสียงแลคหรอ เวลาเล่นเกมเป็นรึเปล่าคับ ถ้าเป็นทุกอย่างเลย สายไฟที่แจ็คน่าจะมีปัญหาคับ

ก้อนเมฑ
2nd February 2014, 16:03
เกมส์ไม่เป็นครับ

maxzaone
20th November 2014, 16:49
คอมฟังเพลงเสียงขาดๆ หายๆ เป็นจากสะเหตุอะไรหว้า เป็นเฉราะเวลาฟังเพลง ใครก็ได้ช้วยหน่อย เล่นคอมมา เกือบ 10 ปีพึ่งเคยเป็น

เสียงมันจะขาดประมาณ 1 วิ เป็นเป็นแทบตลอดทั้งเพลง เพลงผมเปิดจาก winamp กับ youtube เป็นทั้ง 2 ครับ ผมพยายามหาจาก google แล้ว ไม่มีปัญหาที่คล้ายผมเลย

ที่นี้คือที่พึ่งสุดท้ายของผม ละครับ

ของผมก็เป็นลองเปลี่ยนแจ็คก็ไม่หาย อาการของผมเหมือนกับแจ็คหลุดอะมันจะเด้งข้อความมาล่างขวาของจออะว่าแจ็คถูกถอดสักแปปก็บอกว่าเสียบแจ็คแล้วพึ่งเป็นเมื่อตอนลงวินโดวใหม่อะหมดหนทางจริงๆ

USED_JKG
21st November 2014, 10:35
HDD ลองแสกน error checking ติ๊กทั้ง 2 อันเลย เสียเวลาหน่อยแต่ช่วยได้ ถ้าไม่หายก็คงต้องลอง repair windows ดู

Capathia
21st November 2014, 10:52
หูฟังหรือลำโพงครับ Window อะไร