PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาเรื่องจีบผู้หญิงหน่อยครับ

tonnowww
2nd February 2014, 12:42
ช่วยอ่านหน่อยนะครับยาวหน่อย:p

คือตอนแรกๆผมก็ไม่ได้ไปหลงอะไรเค้าหรอก แต่รู้ว่าเค้าค่อนข้างจะดังมีคนมาจีบเยอะเหมือนกัน

เราอยู่คนละห้องแต่ผมก็แอบเหล่ๆเค้าอยู่เหมือนกันจนกระทั่งวันปีใหม่นี้ เพื่อนผมมันเล่นเฟสผม แล้วมันก็ทักผู้หญิงคนนี้ไป

เธอตอบดีอยู่ครับแต่ปัญหาคือผม"ไม่เคย"จีบผู้หญิงเลยทำให้หลังจากวันนั้น ผมต้องคุยกับเขาด้วยตัวเอง ผมก็จัดเลยครับ ผู้หญิงชอบคนตลก ใส่มุกเสี่ยวทุกวัน บางทีก็มุกตลกกลัวเธอจะเบื่อ รำคาน

เธอตอบดีจนน่าเหลือเชื่อครับ แต่ในใจผมน่ะคงชอบเธอไปแล้วล่ะถึงจะรู้ว่าเธอเป็นคนเฟรนลี่มากๆ

เวลาผมเจอเธอที่ รร เธอก็มักจะโดนเพื่อนล้อบ่อยๆแล้วเธอก็จะแก้มแดงฉ่า ซึ่งผมก็ไม่ต่างกัน

เราคุยกันมาเรื่อยๆครับจนถึงวันวิชาการ เธอตั้งบู๊ทขายซูชิเพื่อนผมมันก็จัดเลย ลากผมเข้าไป ผมก็ทั้งกรี๊ดทั้งแกล้งหลับ แต่มันก็อาย

สุดท้ายตอนไปซื้อมือผมสั่นครับ หยิบซูชิหล่นอายก็อาย ไม่รู้จะทำยังไง สั่นไปหมดหงึกหงักๆ :D

หลังจากนั้นก็คุยกันมาเรื่อยๆจนได้รู้ว่าเธอจะเต้นงานประจำปีของ รร ในตอนนั้นในใจผมกระวนกระวายมาก ไม่อยากให้เธอเต้น ไม่อยากให้คนอื่นมอง :beee

ผมเลยตัดสินใจซื้อส้มมาลังนึง วาดรูปหน้าใส่ส้ม เอาส้มเรียงเป็นหัวใจ แล้วก็เอาไปให้เธอ ตอนให้นี่ผมเกือบเป็นลม 555555

แต่หลังจากนั้นเธอไม่ค่อยจะตอบผมในแชท บางทีตั้งออฟไลน์ไว้(ผมรู้นะ) แล้วก็ตั้งสเตตัสเพ้อถึงไครไม่รู้ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับผมเลย ตอนแรกๆก็คิดว่าเป็นตัวเองอะนะ

ถึงจะรู้ว่าเธอซ้อมเต้นหนักก็เหอะแต่หลังๆมาเธอเริ่มไม่เขินผมแล้ว ตั้งสเตตัสเพ้อคนอื่น ตั้งออฟไลน์ ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไง

นี่ก็ผ่านมาหนึ่งเดือนละสำหรับคนอื่นอาจจะคิดดว่ามันเร็ว แต่สำหรับผมมันนานมากเลยนะ แล้วเพื่อนๆก็บอกผมว่า1เดือนของเอ็งน่ะ มันไม่ได้จริงจังอะไรเล้ยยย

จุกเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเล่นมุกต่อดีหรือเปล่าถ้าผมไม่เล่นมุกก็ถามแต่คำถามเบสิค กินข้าว อาบน้ำ ทำไรอยู่ เธอคงจะรำคาน

ช่วยแนะนำทีครับตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไง ว่าจะเข้าไปทักตัวจริง ก็นึกไม่ออกจะชวนคุยเรื่องไรอีก เลยว่าจะไม่ยุ่งกับเธอไปสัก1อาทิตย์ ให้มันพ้นงานประจำปีก่อนแล้วค่อยทักไป :pardon

คิดว่าผมควรทำไงต่อครับ คือเอาจริงๆผมฝันถึงเกือบทุกคืน(หรือทุกคืนไม่รู้?) แนะนำหน่อยครับผมเคนร้องไห้เพราะเธอมา2รอบละ :dntknw

vanpersie10
2nd February 2014, 12:53
เข้าไปคุยกะเค้าตรงๆ อย่าคุยผ่านแชต ถ้าคุยผ่านแชตมันเหมือนไม่จริงจังอ่ะ

Windtalkers
2nd February 2014, 13:03
ตั้งแต่คุณเอาส้มไปใช่มั้ยครับ นั้นแสดงว่าเขาอาจจะเขิน อาย น่ะครับผู้หญิงเป็นงี้หล่ะ

หรือไม่ก็เขายังไม่พร้อม เมื่อเห็นท่าทางคุณจะจีบเขายังไงละครับ แต่เรื่องนี้ไม่มีใครรู้นอกจากจะไปคุยกับเขาเองครับ :o

ปล.ผมถามหน่อยนะ เวลาเล่นมุขใส่นี้ทำไงหรอครับ ผมคารมณ์ไม่ดีเลยอะ ได้แต่คำถามเบสิค

http://www.youtube.com/watch?v=lFD2eid8Ugw

tonnowww
2nd February 2014, 13:13
ตั้งแต่คุณเอาส้มไปใช่มั้ยครับ นั้นแสดงว่าเขาอาจจะเขิน อาย น่ะครับผู้หญิงเป็นงี้หล่ะ

หรือไม่ก็เขายังไม่พร้อม เมื่อเห็นท่าทางคุณจะจีบเขายังไงละครับ แต่เรื่องนี้ไม่มีใครรู้นอกจากจะไปคุยกับเขาเองครับ :o

ปล.ผมถามหน่อยนะ เวลาเล่นมุขใส่นี้ทำไงหรอครับ ผมคารมณ์ไม่ดีเลยอะ ได้แต่คำถามเบสิค

http://www.youtube.com/watch?v=lFD2eid8Ugw

มุขแบบ ในห้องมีผู้หญิงกี่คนเหรอ ---- ทำไมเหรอ ----- แปลกเนอะมีตั้งหลายคนแต่เราชอบเธอคนเดียว

ไม่รู้ว่าเธอจะชอบไหมนะครับ แต่ผมมีความสุขสุดๆ

zupermax
2nd February 2014, 20:12
ช่วยอ่านหน่อยนะครับยาวหน่อย:p

แล้วก็ตั้งสเตตัสเพ้อถึงไครไม่รู้ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับผมเลย ตอนแรกๆก็คิดว่าเป็นตัวเองอะนะ

ถึงจะรู้ว่าเธอซ้อมเต้นหนักก็เหอะแต่หลังๆมาเธอเริ่มไม่เขินผมแล้ว ตั้งสเตตัสเพ้อคนอื่น ตั้งออฟไลน์ ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไง

/// แนะนำหน่อยครับผมเคนร้องไห้เพราะเธอมา2รอบละ :dntknw
คุณคงหลงรักคนนี้เต็ม ๆ เลยละครับ ถึงขนาดทำให้ร้องไห้ได้ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้เป็นอะไรกัน ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าเขาคิดกับคุณยังไง แต่บางทีในโลกออนไลน์ก็เปรียบเสมือนโลกจริง
ถ้าเขาสนใจในตัวคุณบ้าง เขาอาจจะทักคุณมาบ่อย ๆ โดยที่คุณไม่ต้องไปทักเขาก่อนเลย พยายามอย่าตั้งคำถามเยอะครับ เขาอาจจะรำคาญได้ ถ้าเริ่มสนิทมากขึ้นแล้วก็ต้องกล้าคุยในโลกจริงให้มาก ๆ
จากทีคุณเล่า ผมไม่ทราบหรอกนะว่าเขาตั้งออฟไลน์ทำไม บางทีเขาอาจชอบคนอื่นอยู่เหมือนกันนะ หากไม่แน่ใจ ลองหายไปจากเขาดูโดยที่ไม่ทักก่อนสักระยะ เวลาช่วยพิสูจน์ได้ว่าคุณสำคัญกับเขาอยู่มากน้อยแค่ไหน

iBrazz
2nd February 2014, 21:21
รวบรวมความกล้า ละเข้าไปถามตรงๆเลยครับ ว่าเค้ารู้สึกยังไงกับเรา

ปล่อยเวลาผ่านไปแบบนี้ เราเองก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกันแน่

เค้าอาจจะเขินอาย มีใจ รึเราอาจจะคิดไปเอง

อาจจะสมหวัง รึ ผิดหวัง ก็ยังดีกว่าปล่อยให้มันค้างคาแบบนี้

ถามเค้าไปเลยครับ

pinkie pie
17th February 2014, 10:51
ไม่รู้ว่าป่านนี้คุณเป็นยังไงบ้างแล้วนะ แต่อยากช่วยคุณบ้างไม่มากก็น้อย คือจะบอกว่าเขาคงรู้ว่าคุณชอบเขาแล้วแหละ คนรู้จักผมบอกว่าผู้ญิงจะชอบคนที่ชอบเขาน้อยกว่าที่เขาชอบคนคนนั้น การที่คุณแสดงทีท่าว่าชอบเขาอย่างชัดเจนมันทำให้คุณอยู่ในสถานะเสียเปรียบเพราะคุณจะดูเหมือนของตาย ไม่มีอะไรให้น่าค้นหาอีกต่อไป หนทางโต้กลับเพียงอย่างเดียวของคุณคือหยุดคุยกับเธอทั้งในเฟสทั้งในชีวิตจริงแล้วก็รอครับ รอจนกว่าเธอจะเป็นฝ่ายเข้าหาเราก่อน ถ้าเธอพอจะคิดอะไรกับคุณบ้างเธอจะกลับมาเองครับ ถ้าไม่ก็แปลว่าเธอไม่แคร์คุณเลยซักนิดซึ่งคุณก็ควรตัดใจซะ เปล่าประโยชน์ที่จะเสียเวลากับคนที่เห็นเราเป็นของตายครับ ไปชอบคนอื่นดีกว่า