PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการROMโทรศัพท์ครับ

START
2nd February 2014, 22:46
คำถามมีดังนี้นะครับไม่อยากเขียนประโยคยาวเดี๋ยวจะงงกัน
1.ROMโทรศัพท์หมายถึง?
2.แล้วเราสามารถนำROMของโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นมาใส่อีกยี่ห้อได้ไหม อย่างเช่นผมมีโทรศัพท์ยี่ห้อของจีนเครื่องหนึ่งอยากได้ROMที่เหมือนกับsamsung galaxy มาใส่จะได้ไหมครับ

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ
3.โทรศัพท์ผมเนี่ยทำไมมันอัพเดตandroidไม่ได้ครับ คือมันชื่อandroid4.0.4icecream sandwish จะอัพเป็นjelly beanก็ไม่ได้เพราะมันบอกว่าระบบของคุณเป็นล่าสุดอยู่แล้ว(root เครื่องแล้วนะ)