PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อะไรอยู่ในถุงกับข้าวของท่านชัชชาติ

Johnniehut
3rd February 2014, 16:27
http://pantip.com/topic/31604222

มันไม่ใช่กับข้าว มันคือสุดยอดอาวุธที่ท่านพกติดตัวไปตลอดหรือที่เห็นกันเป็นจักรยานสีแดงตอนไปเลือกตั้งนั้นแหละ มันเป็นสิ่งมีชีวิตที่สามารถเปลี่ยนได้ดั่งใจท่านต้องการมันถูกสร้างขึ้นจากการที่ท่านฉี่รดบนเหล็กธรรมดานั้นเอง ...

- #มิตรสหายท่านหนึ่งเม้นไว้

ถุงสีขาวเป็นข้าวทิพย์ที่ท่านชัชชาติได้ทำการเพาะปลูกบนดวงอาทิตย์ครับ ว่ากันว่าอยู่ที่ใจกลางของพายุสุริยะ ซุปเปอร์แมนเคยพยายามเข้าไปเก็บเกี่ยวมาแล้วแต่ขนไหม้ครับเลยเลิกล้มความคิดไป ถุงเล็กคือเลือดแมลงหวี่ครับใช้เป็นน้ำจิ้ม ส่วนเนื้อสัตว์นั้น ท่านนั่งไทม์แมชชีนไปล่าไดโนเสาร์แล้วเอาไปย่างบนดวงอาทิตย์ครับ ตามนี้นะครับ

- #มิตรสหายอีกท่านหนึ่งเม้นตาม

อ่อนหัด มีความตั้งใจแต่ก็ยังอ่อนหัด

- #มิตรสหายอีกท่านหนึ่งเม้นต่อ

เปล่าประโยชน์

- #มิตรสหายอีกท่านหนึ่งเม้นแล้วหนี

มีคนไปล้อเล่นกับชัชช่า
ไม่กี่นาทีต่อมา กลายเป็นหมอนรองรถไฟ

จขกท กับพวกที่ไปสืบนี่ ยังอยู่มั้ยครับนั่น

- #มิตรสหายอีกท่านหนึ่งเม้นไว้ก่อนหายตัวไป

Fairy
3rd February 2014, 16:55
มันคือเนื้อ พรีเดเตอร์ ทอดครับ พรีเดเตอร์ พยามจะลอบสังหารท่านชัชชาติ ในขณะที่กำลังล็อกเป้าจะยิง นั้นคือภาพสุดท้ายที่พรีเดเตอร์ตัวนั้นเห็น

ส่วนน้ำแกงมันคือเลือดเอเลี่ยนครับ ที่จริงมันมีฤทธิ์เป็นกรดแต่ท่านชัชชาติได้สลายความเป็นกรดด้วการจ้อง

ส่วนถุงสุดท้ายเป็นเนื้อคราเคนครับ ท่านดำลงไปฆ่ามันด้วยถุงกอปแกป