PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเป็นแบบผมไหมครับ

effkup01
3rd February 2014, 18:42
คือแบบ เบื่อเกมส์ เกมส์ที่เล่นอยูก็เบื่อ เกมส์ดีๆ ซื้อมาแพงๆ ก็มีนะ ก็เบื่อ จะโหลดเกมส์นูนมาเล่น โหลดเล่นได้สักแปป สาดกุเบื่อ เบื่อ****ทุกอย่าง ก็เลยอยากจะถามพวกคุณ ว่า มีอะไรแก้เบื่อได้มั้ง เอาเป็นเกมส์ก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ได้แต่นั่งดูเวปไปเรื่อยเปื่อย ....... ขอบคุณครับ เบื่อจริงไรจริง ^^

bobbyTJ
3rd February 2014, 19:07
ขอให้คำนิยามว่า ภาวะอิ่มเกมส์ ครับ

คำแนะนำ ปิดคอม แล้วไปทำกิจกรรมอื่น ออกกำลังกาย ทำสวน เล่นกีฬา ทำอาหาร ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ หรือไม่ก็ ออกไป Hang out กับเพื่อน ๆ

zupermax
3rd February 2014, 19:18
ช่วงนี้ผมเป็นครับ เมื่อมัธยมนี้อยากได้คอมแรง ๆ บ้าง เกมดี ๆ บ้าง แต่พอขึ้นมหาลัยมีทุกอย่างพร้อม
แต่กลับไม่รู้สึกอยากเล่นมันเลย ทุกวันนี้แทบจะไม่เล่นเกมทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อนต้องการมาก

Hikanbana
3rd February 2014, 19:24
DotA 2 ครับ เล่นได้ยาวๆ เกมเสียตังค์เล่นแปปเดียวมันก็เบื่ออะ แต่ตอนอยากเล่นนี้ 2000 จ่ายเหมือน 20

noomha
3rd February 2014, 19:26
ผมก็เป็น บางทีเกมหนักๆใหญ่มีเต็มเครื่องดันไม่เล่น ไปเล่น every marble , Hearthstone ทั้งที่เกมใหม่ๆ ก็โหลด ในสตีมก็ดองไว้บาน เล่นเน็ตก็เล่นแต่jokergameth นั้งrefreshทั้งวัน ส่วนfacebook line อะไรก็ไม่ค่อยได้เล่น เอาแค่ข่าวสารจากเพื่อน ส่วนหนังก็เหมือนกัน โหลดไว้เต็มแต่ก็ยังดูไม่จบหลายเรื่อง walking deadอีก2 seasonโหลดไว้ตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว ก็ยังดูแค่2ตอน การบ้านก็ไม่ได้ทำ สรุป ผมติดโหลด ไม่ใช่ติดเกม จบ

oMAIL258
3rd February 2014, 19:33
เริ่มโตแล้วก็เป็นยังงี่้แหละครับ ผมก็เป็นอยู่ เมื่อก่อนนี่ติดเกมขั้นหนักไม่ทำอะไรเลย เดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะว่างขนาดไหนก็ยังไม่อยากเล่นเกมอยู่ดี หาอะไรที่แบบเป็นประโยชต่อตัวเราด้วยทำครับ เช่นเล่นดนตรี ออกไปเดินเล่น วาดรูปเล่น อะไรแบบนี้ครับ

armakusarecord
3rd February 2014, 19:52
ขอให้คำนิยามว่า ภาวะอิ่มเกมส์ ครับ

คำแนะนำ ปิดคอม แล้วไปทำกิจกรรมอื่น ออกกำลังกาย ทำสวน เล่นกีฬา ทำอาหาร ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ หรือไม่ก็ ออกไป Hang out กับเพื่อน ๆ

ใช้คำได้ถูกต้องที่สุด อาการนี้เป็นทุกคน

แต่ผมจุกเกมแล้วตอนนี้ ว่าจะไปซื้อ BB Gun มาเล่น

pkill1994
3rd February 2014, 20:05
ใช้คำได้ถูกต้องที่สุด อาการนี้เป็นทุกคน

แต่ผมจุกเกมแล้วตอนนี้ ว่าจะไปซื้อ BB Gun มาเล่น

เล่น BB Gun เปลืองตังค์นะฮับบอกไว้ก่อนเลย

PL anatomic
3rd February 2014, 20:39
เป็นเหมือนกันเลย ครับเบื่อเกม แต่ถ้าชอบเกมไหนก้ออาจจะเอามาเล่นบ้าง
ถึงเบื่อเกมส์แต่หลายๆคนก้ปฏิเสธการใช้คอมไม่ได้อยู่ดี

blackcool4
3rd February 2014, 20:43
ภาวะอิ่มเกมส์ ผมก็เป็นอีกคนเกมส์เต็มเลย แต่ก็ไม่ได้เล่นเลยดูหนังดูการ์ตูน

วันที่ 9 นี้ พวกพี่ๆแถวบ้านเขาจะจัดงาน มิวซิม บีบีกัน สนใจยังไงลองติดต่อไปดูครับ เฟส สนาม BB GUN ชนกลุ่มน้อยปทุมธานีรังสิต
ค่าใช้จ่ายน่าจะ 150 บาทมั่งครับ ผมไม่แน่ใจลองแอดไปคุยดูครับ อีกอย่างครับคือสนามป่า สำคัญไม่สะดวกไม่สะบายแน่นอนครับ

goblin2536
3rd February 2014, 20:46
โตแล้วก็งี้แหละครับ หลังๆมานี่ ดูหนัง/ซ๊รี่ย์ อย่างเดียว