PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการเจาะหูครับ

puwaratitarat
4th February 2014, 01:22
คือมีอยู่วันนึงผมส่องกระจกอยู่แล้วก็สงสัยว่าหน้าตัวเองขาดอะไร ผมก็ว่าตัวเองหน้าตาก็ดูดีนะไม่ได้หน้าตาดีมากหรอกแต่ก็ไม่น่าขี้เหร่(ความหลงตัวเองของผมคงเกิดจากปากคนรอบข้างชอบยอชอบอวย)ผมมองกระจกแล้วรู้สึกเองว่าขาดที่หูถ้าเจาะหูน่าจะดูดีขึ้นหรือหล่อขึ้นกว่านี้ เลยอยากรู้ว่าคนในบอร์ดที่เจาะหูใส่แบบไหนกันหรอครับ ผมเป็นคนผิวขาวเหลืองครับ

**ถ้าผิดหมวดขออภัยครับ**

pinkie pie
4th February 2014, 01:54
เรื่องเจาะหูนี่คิดดีๆนะครับ คิดให้ดีว่าเรากำลังจะสร้างรอยแผลตลอดชีวิตบนร่างกายตัวเอง ทำแล้วทำเลยนะครับแก้ไม่ได้จะมาเสียใจทีหลังก็ไม่ได้ ถ้ายังไงผมแนะนำว่าให้ลองซื้อต่างหูแม่เหล็กมาลองใส่ดูก่อนแล้วก็ถามคนอื่นดูว่าเป็นไงเหมาะมั้ย แล้วค่อยเจาะจริงก็ยังไม่สายครับ

Monalizii
4th February 2014, 02:13
ผมเจาะนะ 2 รูตอนนี้ อยากให้ยุบมาก แต่ก็คงไม่แล้วละ จะทำไรคิดให้ดีครับ ไม่ใช่เจาะวันนี้ เเล้ว อาทิตย์หน้าเราตาย ชีวิตยังไปอีกไกล ความเท่กินไม่ได้หลอกครับ แต่ถ้าได้เป็นดาราก็ยังโอเค เเล้วถ้าไม่ได้เป็นละ จะทำยังไง ผมยัง คิดๆอยู่เลยว่าไม่น่าเจาะเลย :(

armakusarecord
4th February 2014, 02:14
หน้าตาดีจริงเปล่า

SoNy009
4th February 2014, 03:06
อยากเจาะ เจาะเลยครับ ถ้าแค่เจาะ ไม่สังเกตนี้ไม่เหนเลยว่าเจาะ
ส่วนใหญ่เจาะ ก็จะใส่จิลแบบกลมๆสีดำทั่วๆไปนะ แต่บางคนอาจจะเป็นห่วง เป็นหนามแหลมๆ
ผมระเบิด 20 มิล 2 ข้าง อันนี้สิถ้าถอดออกเห็นเป็นรอยแน่
ถามว่าคิดไหมผมคิดครับ ผมเลือกเส้นทางหลักและรองของผมแล้วครับ

ลืมอีกอย่าง เจาะหูควรทำให้ถูกวิธีและต้องสะอาดไม่ใช้เข็มเดิม
เจาะแล้วรักษาให้ดี ล้างได้ก็ล้าง

oolldjlloo
4th February 2014, 04:41
อยากเจาะก็เจาะเลยคับ ถ้าไม่ถึงขั้นระเบิดหูนะ เพราะผมเองก็เจาะตอน18 แล้วก็เบื่อต้องมานั่งล้างจิล หู ตัวเอง อย่างว่าผู้ชายอ่ะ มักจะเห่อตัวเองพักหนึ่งแล้วก็เบื่อ หลังจากนั้นก็เลิกเจาะปล่อยมันไม่ตันก็เห็นแค่เป็นรอยรูเล็กๆ-แทบไม่เห็นเลย ส่วนเรื่องจะไปขยาย แนะนำว่า อย่า ดีกว่าคับ ถ้าจะทำ ให้ทำหลังจากมีงานทำแล้ว