PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ช่วยด้วยครับ)เกม Fable III รันตัวUpdate ไม่ได้ครับ (SKIDROW)

thepoohsun
4th February 2014, 03:22
เวลา ลงเกมเสร็จ จะรันตัว update มันดันขึ้น Failed Installing title update. ขึ้นงี้ประจำ (ผมว่าน่าจะเป็นเพราะไอ้ GFWLแหละ )
ผมลองหมดทุกวิถีทางแล้ว จนปัญญา ทั้ง ลบเกมลงใหม่ ลบ gfwl แล้วลง ใหม่ ก็ไม่หาย

เบื่อจริงๆ เกมที่มี GFWL เนี้ย ใครเก่ง ช่วยผมทีครับ ทำให้เกม แผ่นแท้(ที่มีGFWL บางเกมเล่น ออนไลน์ไม่ได้ด้วย)

ปล.เมื่อนานมาแล้ว เคยลงได้ แต่นึกอย่างเล่นเลย โหลดมาใหม่

oolldjlloo
4th February 2014, 04:46
แนะนำให้เปิด service windows update คับ ในกรณีที่ปิด เพราะเกมแท้ของ gfwl จะต้องเปิด service ตัวนี้ ควบคู่ไปกับ windows live id ซึ่งตัวที่ให้เปิดนี้สามารถเข้าไปได้ที่ control > administrative tool > service ถ้าเห็นว่ามัน disable อยู่ ให้ปรับเป็น manual แล้วกด start แล้วก็ลองเข้าเกม ไม่ได้ก็หาตัว gfwl 3.5 มาลง ไม่ได้ก็ microsoft visual c++ 2008 2010 2012 แต่ย้ำนะว่าให้เปิด service ตัวนี้ด้วย (ไม่เกี่ยวกับการกดเพื่ออัพเกรด windows)
แต่ถ้าเป็นเกมเถื่อนไม่จำเป็นต้องเปิดserviceตัวนี้ก็ได้
ปล. ผมเคยมีปัญหาserviceตัวนี้ทำให้เข้าre5ไม่ได้

thepoohsun
4th February 2014, 07:25
ขอบคุณครับ แต่ เรื่อง เกมที่เป็นแผ่นแท้ ผม ปลง ล่ะ
ที่ผม เซ็ง คือ Fable 3 โหลดมาครับ ขอ Skidrow ไม่ว่าจะทำยังไง ก็รันไฟล์ update ไม่ได้เลย

oolldjlloo
4th February 2014, 07:32
ถ้าเป็นการupdateตัวเกม ของเถื่อนเค้าไม่มีการupdateกันนะ เพราะมันต่อไปยังserverไม่ได้ (ถ้าจะหมายถึงการอัพเดทตัวเกม) ยกเว้นแต่ว่าบางเกมอัพเดทได้แล้วก็ต้องหาตัวcrackมาแปะใหม่ กับอีกวิธีคือดาวโหลดเป็นไฟล์อัพเดทของskidrow หรือ loader ฯลฯ มาติดตั้งต่างหาก
ส่วนgfwl ถ้าใช้กับเกมที่ไม่ใช่ของแท้ ต้องสร้างprofile offline เอานะ ไม่งั้นถ้าใช้ profile e-mail มันจะไปต่อระบบ online

thepoohsun
4th February 2014, 07:56
ครับ อันนั้นผมทราบดี ก็ทั้งตัว update กับ crack ก็เป็นของ Skidrow ที่แนบมาในไฟล์ ติดตั้งเกม
ปัญหาคือ ผมรันตัวนี้ไม่ได้ อะสิครับ มันขึ้น Failed installing title update. See log at C:\ProgramData\Microsoft\GFWLive\install\Logs\Title update.log fordetails

เหมือนว่า GFWL มัน เน่า หรืออะไรสักอย่างนี่แหละครับ ผมลอง ทั้งลบ-ลงใหม่ เป็นไดร์ฟ ที่ลงก็แล้ว จนปัญญาครับ

saimtogo
4th February 2014, 08:22
เกี่ยวอะไรกันเล่า GFWL มันเน่าเพราะ server ไม่ใช่เรอะ ไม่ลองอ่าน Readme ในไฟล์ลงดูล่ะ ว่าให้ลงที่ไหนอะไรยังไง

thepoohsun
4th February 2014, 08:51
อ่านแล้วครับ มันแค่บอก cannot install MSI file - - งงเลย
ปล. ไอ้ที่ผมบอก GFWL เน่า บางทีมันก็ไม่ได้มาจาก server เสมอไปนะ ความรุ้สึกผม หลายอาการเหลือเกิน ต้อง คอยลบลงใหม่ แก้registry นุ้นนี่นั่น