PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เรื่อง อินเตอร์เน็ต

TsunaZ
4th February 2014, 20:36
ตอนนี้คอมพิวเตอร์ ติดตั้ง เน็ตทรู เล่นเว็ปต่างๆ ได้ แต่ เล่นโปรแกรมที่เกี่ยวกะัเน็ตไม่ได้เลย เช่น Steam เอย อะไรเอย ขึ้นประมาณแบบตรวจสอบอินเตอร์เน็ตของท่าน , และผมลองใช้ไอแพดต่อไวไฟ ดู ปรากฏว่า เล่น line facebook ได้ แต่ผมลอง เข้า เกมต่างๆที่ใช้เน็ต เช่น Clash of clan Line play กลับขึ้นว่า Check your internet , fail to login ไีรงี้อ่ะครับ ช่วยทีๆ เครียดมากๆ :sweat

AeMzA-KuN
4th February 2014, 20:47
ลอง ปิด-เปิด เร้าเตอร์ ใหม่ดูครับ

StrangerTH
4th February 2014, 20:56
ผมก็เป็นครับช่วงนี้ทรูเหมือนกัน ไฟเราท์เตอร์ ติดๆดับๆ แปลกๆ skype ไรงี้ได้ แต่เกมกะเบราเซอร์ ไม่ได้เบย ต้องปิดเราท์เตอร์เปิดใหม่

TsunaZ
4th February 2014, 21:03
ลอง ปิด-เปิด เร้าเตอร์ ใหม่ดูครับ

ลองหมดแล้วครับ

TsunaZ
4th February 2014, 21:07
ผมก็เป็นครับช่วงนี้ทรูเหมือนกัน ไฟเราท์เตอร์ ติดๆดับๆ แปลกๆ skype ไรงี้ได้ แต่เกมกะเบราเซอร์ ไม่ได้เบย ต้องปิดเราท์เตอร์เปิดใหม่

ผมเบร้าเซอร์ได้ สไกป์ได้แต่ โปรแกรมเช่น สตรีม อะไรพวกนี้ไม่ได้เลยครับตอนแรกคิดว่าเปนที่คอม ไอแพดก็เป็นเหมือนกัน

TsunaZ
5th February 2014, 17:48
ขอดัน หน่อยนะครับ ช่วยหน่อยๆ

thesheep
5th February 2014, 18:13
ลองแจ้งทางทรูมาตรวจสอบน่าจะดีกว่าครับ
http://www.trueinternet.co.th/THA/contactus.html