PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้วิธืิปิดบ้างในdota2หรือว่าใครเป็นบ้าง

boontery
5th February 2014, 00:36
คือเสียงเตือนเมื่อเราโดนโจม(your tower is under attack)ตีอยากรู้ว่ามันเบาได้มั้ยหรือว่าปิดได้มั้ย บอกตรงๆเลยครับตั้งแต่มันเปลี่ยนเป็นเสียงผู้ชายผมรู้สึกว่ามันดังและพูดเยอะมากไม่เหมือนเสียงผู้หญิงแต่ก่อน555เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับไม่ต้องดราม่าบางทีก็แค่อยากรู้ว่าใครเป็นอย่างงี้บ้าง ยิ่งตอนบาแรคแตกนะ มันจะพูดว่า wake up and spell the coffee อะไรต่อไปอีก(คงแปลประมาณว่าตื่นไปกินกาแฟให้ตาสว่างได้แล้ว นึกในใจตูโดนคิวจะแย่อยู่แล้ว)แล้วมันเบาหรือปิดได้มั้ยเพราะลองเบาที่ตั้งค่าเสียงแล้วมันเบาหมดเสียงอื่นไม่ได้ยินเบาเฉพาะเสียงเตือน

Azwrithz
5th February 2014, 00:45
คือมันต้องค่าได้นี่ครับของตัวเกมจะมี ญ ช ให้เลือก ส่วนไอเทมถ้าใช้อยู่ก็ถอดออกเอา ผมว่าเสียงคลาสสิคดีสุด