PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมเลือกทีจะซื้อการ์ดจอ หรือ เบส ??? TOT

pittawat
5th February 2014, 20:24
เรื่มเลย ก็ ผมอ่ะ มีเงินอยุ่ 4500 เเต่เลือกไม่ถูกระหว่าง 2 อย่างนี้ ใจหนึ่งก็อยากได้การ์ดจอรุ่นใหม่ อีกใจก็อยากได้เบส TOT มันชั่งคิดหนักจริงๆ กับงบที่มีจํากัด เป็นท่านจะเลือกอะไรดี

SoNy009
5th February 2014, 20:27
คิดตามความจำเป็นครับ เหมือนผมอะ ตอนนั้นอยากได้กีต้าร์ กับ คอม ในงบประมาณ 1 หมื่นต้นๆ
ผมเลือกกีต้าร์ 55555 เพราะว่าผมจะต้องออกงานบ่อย จำเป็นต้องใช้ เลยใช้คอมเก่าไปก่อน

สำหรับคุณก็ลองคิดดูครับ จัดลำดับความสำคัญ สิ่งไหนจำเป็นที่สุด ชอบสิ่งใดมากกว่ากัน
ในงบ 4500 ผมเลือกการ์ดจอครับ อิอิ เพราะว่า ถ้าเบส งบ 4500 คงได้ของสำหรับมือใหม่
ถ้าให้ดีจะเล่นจริงๆ เก็บเพิ่มอีกนิดซัก 8000 จะได้อยู่ได้นานๆไม่ต้องเปลี่ยน

nongbible
5th February 2014, 22:22
ผมเลือกการ์จอและกีต้าร์ ครับ

HANG-ON
5th February 2014, 23:29
ผมก็เคย มีงบ 12,000 ระหว่างกลองชุดกับมือถือ จะเอาอะไร

...ผมเลือกมือถือครับ เพราะมือถือเก่า Galaxy Cooper โทรออกยังลำบาก บางทีสไลด์ปลดล็อคเครื่องแม้งเครื่องค้าง :sweat

ส่วนกลองชุด...ผมก็อยากได้นะ อยากได้มากๆ แต่คิดไปคิดมา Guฝึกกลองกับอากาศก็เก่งได้วะ :o ห้องเก็บเสียงก็ไม่มี มีกลองแต่เล่นไม่ได้ มันก็ยังๆอยู่

ส่วนมือถือ ผมเป็นพวกชอบถ่ายนู่นถ่ายนี่ ถ่ายไปเรื่อย และชอบทำเกี่ยวกับหนังสั้น ก็เลยเลือก S4 Zoom มาใช้ ก็โอเคนะ พกพาง่ายกว่ากล้องDSLRอีก

natchakrit0
5th February 2014, 23:40
จะเอาอันนู้นหรือว่าอันนี้ก็ตามแต่ใจของเธออออ~~!!

jamadeck
6th February 2014, 03:06
ผมเคยมีงบ 16000 และคิดจะซื้อระหว่าง โน๊ตบุ๊ค กับ กีตาร์ไฟฟ้า
สุดท้ายผมเลือกกีตาร์ไฟฟ้า เพราะ ผมมี PC อยู่แล้ว อีกอย่าง (อันนี้ความคิดผมนะ) ดนตรีถ้าเราเล่นเป็น มันไม่หายไปจากตัวเราหรอกครับ
ยิ่งเล่นยิ่งมีทักษะเพิ่มขึ้น

ปล. ผมเชียร์เบส ครับ การ์ดจอไม่นานก็ตกรุ่น เล่นเกมส์ใหม่ๆ ไม่ได้ตลอด แต่เบสเล่นได้ทุกเพลง ไม่ว่าจะใหม่เก่า ลองคิดดูนะครับ