PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Windows 7 นะครับ ช่วยเข้ามาตอบหน่อย

sorasak208
5th February 2014, 21:54
คือตอนนี้ผมใช้ windows 7 gamer edition 64 bit อยู่อะครับ ผมใช้มานานและเป็นปี รู้สึกว่ามันช้า ๆ แล้ว แล้วก็ น่าจะมีไวรัสเยอะอยู่ด้วยเลยอยากลง วินโดวใหม่

ถามคือ ถ้าผมลง วินโดว์ 7 64 bit แบบตัวเดิม ๆเลยมันจะต่างกันเยอะไหมครับ เช่นพวกความเร็วอะไรพวกนี้

แล้วก็ ถ้าผมก็อป โปรแกรมที่สำคัญ หรือรูป พวกนี้ใส้ แฮนดี้ไดร์ แล้วผมลงวินโดว์ใหม่แล้วเสียบแล้วลงพวกรูป ผมมีแววที่จะติดไวรัสเหมือนเดิมปะครับ

jamadeck
6th February 2014, 02:51
แววติดไวรัส มีชัวร์ครับ ถ้าโปรแกรมและไฟล์สำคัญมีขนาดไม่ใหญ่มากแนะนำ Write ลง CD หรือ DVD ดีกว่า แต่ถ้าใหญ่จริง ก็เอาลง flashDrive แล้วไป Antivirus เครื่องอื่นครับ ส่วนเรื่อง windows 7 gamer edition 64 bit น่าจะเป็นตัวโม มา อันนี้ผมก็ไม่เคยลอง ผมใช้ Win 7 Ultimate 64 bit มาตลอด ก็เล่นเกมส์ได้ลื่น ทำงานไวดี (ผมจัดการพวก Temp file , clean Registry และ Defragment เดือนละครั้ง)

โชค
6th February 2014, 03:49
แววติดไวรัส มีชัวร์ครับ ถ้าโปรแกรมและไฟล์สำคัญมีขนาดไม่ใหญ่มากแนะนำ Write ลง CD หรือ DVD ดีกว่า แต่ถ้าใหญ่จริง ก็เอาลง flashDrive แล้วไป Antivirus เครื่องอื่นครับ ส่วนเรื่อง windows 7 gamer edition 64 bit น่าจะเป็นตัวโม มา อันนี้ผมก็ไม่เคยลอง ผมใช้ Win 7 Ultimate 64 bit มาตลอด ก็เล่นเกมส์ได้ลื่น ทำงานไวดี (ผมจัดการพวก Temp file , clean Registry และ Defragment เดือนละครั้ง)

โหลดเลยครับ http://dl-vip.pcfaster.baidu.co.th/PC_Faster_Setup_291.exe

tha3778
6th February 2014, 05:44
windows ที่ใช้มานาน ๆ เข้าเว็บมั่งไรมั่ง ไฟล์ขยะเอยไรเอย หรือไม่ได้จัดเรียงข้อมูลบน HDD (defragment) ก็อาจทำให้อ่านข้อมูลเจอช้า baidu PC Faster ก็พอแก้ได้ครับ .0.

Pasin Chanla
6th February 2014, 06:37
ถ้า Baidu Pc Faster กับ Baidu Antivirus มันก็ค่อนข้างเร็วนะ แต่ถ้าจะให้ดีใช้ CCleaner ด้วยครับ

jamadeck
6th February 2014, 13:35
ผมใช้ Norton Utilities 16