PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหนังแนวpirate of the carribeanหน่อยครับ

maxnut11557
6th February 2014, 22:09
คือดูแล้วชอบมากครับ ทั้งฮา ทั้งมันส พระเอกก้กวนดีเหลือเกิ้นนน พอจะมีแนวนี้อีกบ้างมั้ยครับ

gostman
7th February 2014, 21:55
ถ้าหนังไม่รู้นะครับว่าแนวนี้ยังมีเรื่องอื่นหรือเปล่า
แต่ถ้าการ์ตูน ผมแนะนำ one piece เลยครับ ฮา มันส์ กวนประสาททีน ครบครับ มาม่าก็มี ช่วงที่สนุกสุดๆก็เริ่มช่วงซีซั่นหมู่เกาะชาบอนดี้ เป็นต้นไปครับ เพราะสมาชิกครบแล้ว ตอนนี้พากย์ไทยจะจบคุกใต้สมุทรอิมเพลดาวน์ (หรือจบไปแล้วก็ไม่แน่ใจ เพราะช่วงนี้ไม่ได้ตามข่าว:sweat)
ซีซั่นก่อนๆก็สนุกครับ เช่น วอเตอร์เซเว่น เอนิเอส ล็อบบี้ ทริลเลอร์ บาร์ค ยังไงก็ลองหาดูนะครับ :cool:

spynet
9th February 2014, 20:46
ถ้าเป็นหนังโจรสลัดเอาฮา ส่วนใหญ่จะเป็นหนังเด็กดูมากกว่านะครับ เช่นpeter pan (มันก็มีโจรสลัดอยู่นะ)อะไรอย่างเนี้ยครับ
ถ้าเป็นหนังโจรสลัดเเบบpirate of the carribean ผมว่ามีอาจจะมีแค่เรื่องเดียวนี่แหละ (หนังโจรสลัดดังยากครับส่วนใหญ่ก็แป็ก)

$3MiFiN@L$
9th February 2014, 21:35
ซีรีย์ได้ป่ะครับแนะนำ Black Sails